Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP-120 on Abit Ai7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP-120 on Abit Ai7

Thermalright XP-120 ใส่ Abit ai7 Socket 478 ได้ไหมครับ

Originally posted by top41 View Post
    Thermalright XP-120 ใส่ Abit ai7 Socket 478 ได้ไหมครับ
    รู้ไม๊ทำไมไม่มีใครตอบ คำถามน่าเบื่อเหมือนคนถาม

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      รู้ไม๊ทำไมไม่มีใครตอบ คำถามน่าเบื่อเหมือนคนถาม
      555+ ป่วนเขาไปทั่วแหละนะ สวะก็งี้ ใน UPC ก็อวดดี
      Login ยังทำไม่เป็น ถุย
      ไม่รู้หรอ ท่อมันยื่นออกมาอาจจะชนตัวจ่ายไฟน่ะ
      หรือ สวะ สมองขี้เลื่อแมร่งคึดไม่เป็น
      นึกว่า ฮีตไปป์ จะงอทะลุ หน่อยจ่ายไฟหรอ
      ถุย มันเกรียน

Comment

Originally posted by top41 View Post
        555+ ป่วนเขาไปทั่วแหละนะ สวะก็งี้ ใน UPC ก็อวดดี
        Login ยังทำไม่เป็น ถุย
        ไม่รู้หรอ ท่อมันยื่นออกมาอาจจะชนตัวจ่ายไฟน่ะ
        หรือ สวะ สมองขี้เลื่อแมร่งคึดไม่เป็น
        นึกว่า ฮีตไปป์ จะงอทะลุ หน่อยจ่ายไฟหรอ
        ถุย มันเกรียน

ยังไม่เข้าใจอีก เอ้า อ่านดูซะ
        http://unlimitpc.com/upcboard/viewto...=178792#178792

Comment

ไม่เเน่ใจครับ เเต่ผมใส่ xp -90 ได้อะครับ ......จากคนขายบอร์ด ai 7

Comment

ไปเจอจากเวปนอกมาแล้วครับ
            ใส่ XP-120 ไม่ได้ครับ แล้ว XP-90 เขาก็บอกใส่ไม่ได้
            แต่พี่ใส่ได้ผมก็แปลกใจนะครับ

Comment

ตามสเปคมันไม่สนับสนุนครับ ลิงค์นะครับ
              http://www.thermalright.com/a_page/m...d_xp120_p4.htm
              แต่ถ้ามีความพยายามสวรรค์อาจเห็นใจครับ เหมือนผมใส่กับ754 k8n neo-3f ไม่ว่าจะหันไปทางแรมก็จะใส่แรมไม่ได้เพราะติดขาไปล์หรือหันไปทางเฟสจ่ายไฟก็ติดซิงค์ของมัน แต่.....ผมง้างซิงค์ออกที่จริงจะเลื่อยออกก็ได้เสียดาย^^"
              อย่างในรูปเป็นบอร์ดนี้ใช่ไหมครับของคุณท็อปอ่ะ
              น่าจะคล้ายขาที่ผมใช้กับบอร์ดผมที่แถมมากับซิ้งค์ครับคือถ้า478คงไม่ต้องเปลี่ยนเลยกระมัง(ไม่แน่ใจนะ) แต่ถ้าใช้ล็อกนี้ใส่ได้เลย(ฐานของบอร์ดคุณท็อปที่มีอยู่) ผมคิดว่าสามารถใส่ได้ครับโดยขาไปจะหันไปทางด้านบนหัวบอร์ดหรือด้านล่างแล้วแต่ติดครับ
              พอมาถึงขั้นนี้ก็ต้องดูแล้วว่าจะติดไงดี เพราะถ้าหันขาไปล์ไปทางใต้บอร์ดก็จะติดกับซิงค์แน่นอนครับจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนซิงค์ที่เตี้ยกว่านี้นะครับอันนี้คงไม่มีปัญหาการซื้อเท่าไรไม่แพงครับแต่อาจไม่สวยเหมือนเก่าครับ ส่วนด้านบนบอร์ดไม่ว่าจะหันซิงค์ไปในทางใดก็ตามครับถ้าใส่ในเคสก็ต้องคำนวณแล้วว่าจะติดกับตัวพาวเวอร์หรือไม่ อันนี้คือที่น่าเป็นห่วงครับ

แต่ถ้าผมคิดเรื่องด้านขาล็อกผิด(แต่แน่ใจว่าอันแรกเป็นไปได้มากกว่า)คงจะติดได้โดยหันขาไปล์ไปทางด้านภาคจ่ายไฟก็แทบไม่ติดเลยล่ะคับเพราะตัวคาร์ปานั้นเตี้ยครับถึงติดก็แซะได้ให้มันเอียงไปนิดครับไม่กระทบต่อประสิทธิภาพครับ(แต่ได้นิดเดียวนะเดี๋ยวหลุดประกันหมดกันพอดี)

อีกทางเลือกคือด้วยงบที่จะซื้อxp-120ผมคิดว่าน่าจะถอยตัว ninja มามากกว่าครับถ้าแคร์ประสิทธิภาพการระบายความร้อนมากกว่าความสวยงามครับเพราะน่าจะติดได้โดยไม่มีปัญหาส่วนความยากในการติดน่าจะพอกับxp-120ล่ะครับ และเป็นตัวที่น่าจะเหมาะสมกว่าultra-120 ด้วยเนื่องจากเวลาติดใส่เคสก็ไม่ต้องกลัวจะติดพัดลมฝาข้าง หรือฝาข้างโดยตรงนะครับ

Comment

ลืมรูปครับ เหอๆๆ

Comment

ตอนนี้ผมกะจะเอา SI-128 แล้วหล่ะครับ
                  จาไปลองแมร่งที่ร้านเลย
                  ถ้าสมมุติว่าใส่ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที

Comment

ตอนนี้ผมกะจะเอา SI-128 แล้วหล่ะครับ
                    จาไปลองแมร่งที่ร้านเลย
                    ถ้าสมมุติว่าใส่ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที
                    ยินดีด้วยครับที่ตกลงปลงใจแต่งงานเอ๊ยใช้ตัวนี้ครับ ถ้าไม่มีพัดลมรอบสูงรองดูพวกtt smart fanก็ได้นะครับปรับรอบได้น่ะครับผมใช้กับxp-120ก็okดีครับ(แต่เป็นตัวledแด๊กไฟชิปโป๋งแต่มมีแบบไม่มีไฟด้วยนะครับ)

Comment

ไปดูมาใหม่ SI-128 ใส่ 478 ไม่ได้
                      ตามเวปเลยนะครับ
                      XP-120 ใส่ไม่ได้แน่ XP-90 ยังพอมีหวัง -*-

Comment

แต่ในเวปบอกโมได้ใช่นิ
                        แล้วถ้า SI-128 โมก็น่าจะได้ ต้องลองเสี่ยงๆดูแระ ไม่ลองไม่รู้โวง้ย -*-

Comment

Working...
                        X