overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: GALAXY 9600GSO/OC งานเข้าครับ

OverclockZone Member

Default GALAXY 9600GSO/OC งานเข้าครับ

ซื้อมาจาก HWH เมื่อวันศุกร์นำมาประกอบเครื่องใหม่วันนี้ ปรากฎว่าลง VISTA ได้ประมาณ2ชั่วโมงภาพแตกยับ หลังจากrestartเครื่องแล้วเข้าsave modeหน้าจอwindowยังมา แต่พอเข้าไปลบdriverการ์ดจอออกแล้วrestartอีกครั้งผลคือจอมืดไปเลยครับ ลองแก้ไขแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม เลยเอา ECS 8800GT มาลองเสียบแทนผลปรากฏว่าใช้งานได้เป็นปกติ ตอนนี้ยังทำใจได้อยู่ว่าบาง
    ทีOSอาจมีปัญหาเลยformat HDใหม่หมด แล้วนำ9600GSOมาใส่ใหม่อีกครั้ง ปรากฏว่าจอมืดแต่อุปกรณ์ส่วนอื่นๆยังทำงานปกติ ตอนนี้แน่ใจแล้วครับว่า GALAXY 9600GSO/OC ของกระผมได้ถึงแก่กรรมก่อนวัยอันควรแน่นอน เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าประกันALCควรจะไปเคลมที่ไหนดีครับแบบว่าไม่เคยเคลมมาก่อน กรุณาแจ้งที่ตั้งให้ด้วยก็จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ

เครื่อง PC ของผมที่ไม่ใช่ mypc นะครับ
    CPU - AMD5200+
    MB - GA-MA770-DS3
    HD - WD320G SATA
    Ram - 2*1G/800 GAIL
    PSU - RAIDMAX 600W

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

*0*-

Unhappy

อารมณ์ความรู้สึกก็ประมาณนั้นแหละครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ไว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

เสียใจด้วย เสียเปลี่ยนใหม่ได้ เเต่ถ้าเราเสียสิจะทำยังไง

OverclockZone Member test002147's Avatar

ส่งเคลมครับ มะทราบว่าตอนท่านไปซื้อยังมีของเหลืออีกป่าวคับว่าจะไปซื้อตัวธรรมดา

Unhappy

เท่าที่สอบถามดูตัวธรรมดาหมดแล้วครับ เหลือแต่ตัวOCจำนวนไม่มาก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเหลือให้ผมเคลมรึเปล่า
    หมายเหตุ : ยังไม่ทราบเลยว่าจะไปเคลมที่ไหนดีครับ

OverclockZone Member ToN~Bkk's Avatar

Quote Originally Posted by hangover View Post
    เท่าที่สอบถามดูตัวธรรมดาหมดแล้วครับ เหลือแต่ตัวOCจำนวนไม่มาก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเหลือให้ผมเคลมรึเปล่า
    หมายเหตุ : ยังไม่ทราบเลยว่าจะไปเคลมที่ไหนดีครับ
    เครมที่ HWH ภายใน 7 วันเสียเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ถ้าไม่มีของก็ขอเขาเอาตัว OC เพิ่มตังค์ 200 บาท

OverclockZone Member test002147's Avatar

ขอบคุณครับ ท่านไปร้าน HWH เลยครับมะทราบท่านซื้อ สาขา อะไรครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ตอนบูตเครื่องก่อนจะเข้าไบออสกดลองกดรีสตาร์ท เพื่อใช้ใด้อะนะ

ส่วนการเครมไปเครมร้านที่ซื้อมาเลยครับ เปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วัน

ถ้ามันให้รอโวยใด้เลย

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

555+

Red face

ขอบคุณครับ คือการ์ดของผมเป็นตัวOCไม่ได้OCเอง ถ้าOCเองแล้วแต๊ปยังพอทำใจนี่มันเล่นไปกันดื้อๆไม่บอกไม่ลาเสียความรู้สึกครับ ดูจากสภาพภายนอกปกติทุกอย่างเวลาใช้งานก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยไม่รู้ว่าเจ้าการ์ดจอของผมมันถึงแก่กรรมเพราะสาเหตุอะไร(อาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากความร้อนนะ อุปกรณ์ทุกชิ้นใช้แบบเดิมๆยังไม่มีการOCใดๆทั้งสิ้น)

คิดว่าจะไปเคลมกับALCโดยตรงจะแน่นอนกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้รึเปล่า ถ้าไปเคลมที่ร้านHWHกลัวเสียเที่ยวครับ ถ้าไม่มีของเปลี่ยนจริงๆนี่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะupเป็นตัวไหน เพราะราคาต่างกันพอสมควร แต่ถ้ามีตัว9600GTที่เคยขายตัวละ35xx.-บาทก็OKครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Default hangover

Quote Originally Posted by hangover View Post
    ขอบคุณครับ คือการ์ดของผมเป็นตัวOCไม่ได้OCเอง ถ้าOCเองแล้วแต๊ปยังพอทำใจนี่มันเล่นไปกันดื้อๆไม่บอกไม่ลาเสียความรู้สึกครับ ดูจากสภาพภายนอกปกติทุกอย่างเวลาใช้งานก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยไม่รู้ว่าเจ้าการ์ดจอของผมมันถึงแก่กรรมเพราะสาเหตุอะไร(อาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากความร้อนนะ อุปกรณ์ทุกชิ้นใช้แบบเดิมๆยังไม่มีการOCใดๆทั้งสิ้น)

คิดว่าจะไปเคลมกับALCโดยตรงจะแน่นอนกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้รึเปล่า ถ้าไปเคลมที่ร้านHWHกลัวเสียเที่ยวครับ ถ้าไม่มีของเปลี่ยนจริงๆนี่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะupเป็นตัวไหน เพราะราคา******งกันพอสมควร แต่ถ้ามีตัว9600GTที่เคยขายตัวละ35xx.-บาทก็OKครับ
    ก็โทรถามสาขาที่ท่านไปซื้อมาซิครับ ว่ามีของหรือไม

Smile

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับเรียบร้อยดีทางร้านเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยโชคดีไปที่ยังมีของ
    ต้องขอบคุณร้านHWHและพนักงานทุกท่านด้วยครับ(ร้านตรงบันไดเลื่อนชั้น2ครับ)

ข่าวฝากจากพันธ์ทิพย์
    1.GALAXY 9600GSO/OC ยังเหลืออีกไม่ถึง20ตัว ใครที่เล็งเอาไว้ต้องรีบหน่อยครับ ที่ร้านHWHพันธ์ทิพย์ ชั้น2 ตรงบันไดเลื่อนครับ
    2.LCD 22" wide LG W2252 TQ ราคา 6990.- บาท ที่ IT CITY พันธ์ทิพย์ครับ(ร้านทั่วไปราคาประมาณ 7xxx.- ครับ) น่าสนใจตรง 2 ms และช่องต่อแบบ DVI ครับ รายละเอียดอื่นๆก็ลองค้นดูครับ(ดีหรือไม่ดีไม่ต้องถามครับ ซื้อมาใช้แล้วยังไงก็ต้องดีที่สุด.ด.ด..........ดแหละ)

- จบข่าว -

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ส่งเพื่อนไปซื้อแล้ว อิอิ

9600GSO แรงกว่า 8600GT มากป่าวครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by ninomiya View Post
    9600GSO แรงกว่า 8600GT มากป่าวครับ
    เหมือน เอา Lancer cedia วัดกับ Evo8 ครับ

อยากจะถามว่า 9600GSO ตัวนี้กับพวก 9500GT กินไฟต่างกันเยอะไหมคับ

OverclockZone Member tor25230's Avatar
    กรุงเทพฯ ทุ่งครุ บางมด

โชคดีที่ยังไม่เลย 7 วันถ้าเลยละเรื่องยาวแน่นอน ส่วนเรื่องเคลมกับ A&L ชั้น 5 Pantip ผมเคยเคลมมาแล้ว ถ้ามีของก็ไวหน่อยแต่ถ้าไม่มีก็นานเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

OverclockZone Member bui1667's Avatar

Quote Originally Posted by jc4211 View Post
    อยากจะถามว่า 9600GSO ตัวนี้กับพวก 9500GT กินไฟต่างกันเยอะไหมคับ
    ต่างกัน ซิคับ 9500GT ไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยง แต่ 9600GSO ต้องมีครับ คิดเอาแล้วกันว่ามันกินไฟต่างกันไหม

ตอนซื้อที่ร้านบอก Power วัตต์แท้ป่าว เขากลัว ไม่รอด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks