Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 9600GSO/OC งานเข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9600GSO แรงกว่า 8600GT มากป่าวครับ

Comment

Originally posted by ninomiya View Post
      9600GSO แรงกว่า 8600GT มากป่าวครับ
      เหมือน เอา Lancer cedia วัดกับ Evo8 ครับ

Comment

อยากจะถามว่า 9600GSO ตัวนี้กับพวก 9500GT กินไฟต่างกันเยอะไหมคับ

Comment

โชคดีที่ยังไม่เลย 7 วันถ้าเลยละเรื่องยาวแน่นอน ส่วนเรื่องเคลมกับ A&L ชั้น 5 Pantip ผมเคยเคลมมาแล้ว ถ้ามีของก็ไวหน่อยแต่ถ้าไม่มีก็นานเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
            อยากจะถามว่า 9600GSO ตัวนี้กับพวก 9500GT กินไฟต่างกันเยอะไหมคับ
            ต่างกัน ซิคับ 9500GT ไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยง แต่ 9600GSO ต้องมีครับ คิดเอาแล้วกันว่ามันกินไฟต่างกันไหม

ตอนซื้อที่ร้านบอก Power วัตต์แท้ป่าว เขากลัว ไม่รอด

Comment

การเสียบไฟเลี้ยง นี้คือยังไงอ่ะครับ

ไม่ทราบอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                การเสียบไฟเลี้ยง นี้คือยังไงอ่ะครับ

ไม่ทราบอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

คือตัวการ์ดมีช่องสำหรับให้เสียบไฟเพิ่มครับ(6pins 8pins) พบได้ในการ์ดรุ่นกลางๆ-สูงๆ ครับ

Comment

ปกติการจ่ายไฟให้การ์ดจอจะมี2รูปแบบ ขึ้นอยู่กับความต้องการใช้กระแสไฟฟ้าของการ์ดจอแต่ละตัว ว่าใช้กำลังไฟมากน้อยเพียงใด กล่าวคือ

1.จ่ายกระแสไฟให้การ์ดจอผ่านMBซึ่งวิธีนี้จะใช้กับการ์ดจอที่ใช้กระแสไฟไม่มากนัก เช่น HD 4670

2.จ่ายกระแสไฟให้การ์ดจอโดยตรง การ์ดจอประเภทนี้จำเป็นต้องใช้กระแสไฟสูงเพื่อให้การ์ดจอสามารถทำงานได้ การจ่ายไฟผ่านMBอาจไม่เพียงพอหรืออาจทำให้MBได้รับความเสียหายเนื่องจากการจ่ายไฟกระแสสูงๆ ดังนั้นจึงจำเป็นต้องจ่ายไฟจากPSUให้การ์ดจอโดยตรง การ์ดจอประเภทนี้จะมีหัวต่อไฟแบบ 6 หรือ 8 ขั้ว หรือแบบ 4 ขั้ว(molex)อยู่บนตัวการ์ด เช่น HD 3850

Comment

Working...
                  X