Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลาก Q6600 ไป 3.6 ขอรายละเอียดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลาก Q6600 ไป 3.6 ขอรายละเอียดครับ

ซิ้งเดิม ๆ
    บอด P5K C
    แรม 3 G
    PW 470 w

ขอรายละเอียดหน่อยครับ ( แบบละเอียดก็ดีนะครับ ) จะลองลากดู

ขอบคุณครับ .............

บอร์ด p5k มะเคยใช้เเต่ส่วนใหญ่ก็ใกล้ๆเคียงกัน ดูpsu ด้วย ว่าวัตต์เเท้เปล่า มันจะได้จ่ายไฟเสถียรๆ
    เพิ่มไฟ cpu q 6600 มันใช้ไฟไม่เยอะลองไล่ด ลองเพิ่มบัส ดู ไล่ไปว่าสุดเเค่ไหน ตัวคูณก็ลองปรับลดดู
    อยากลากไกลก็เพิ่มไฟเเรมด้วย ดูเเรมด้วยว่ารับไหวไหม เดี๋ยวเเต็ป
    ก็ประมาณนี้ลองทำดูก่อนเช็คความร้อนด้วยนะ

ลองทำถ้าไม่ได้ยังไงเดี๋ยวจะเเนะให้ ผมก็ไม่ค่อยเก่ง เเต่อาศัยลองมาเยอะ ชำนาญซะมากกว่า
    ตอนนี้ได้ 4.38 เอง
    Attached Files
    Last edited by ekkapun; 19 Oct 2008, 22:06:13.

Comment

ผมใช้ P5Q Deluxe
      451x8 @3.6GHz
      VCPU 1.48125
      VDRAM 2.16

Comment

อยากได้ 3.6 ก็จัดไป 400*9

วิธีการทำหาแถวๆนี้ดูนะ

Comment

Working...
        X