Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้จับคอมมาหลายปี ถามเรื่อง SSD HDD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้จับคอมมาหลายปี ถามเรื่อง SSD HDD หน่อยครับ

คือจากที่อ่านๆมา เจ้า SSD มันช่วยในการรันข้อมูลต่างๆ เปิดเครื่องไว บลาๆ แล้วถ้าเรามี SSD 1 ตัว HDD 1 ตัว แล้วลงเกมไว้ใน HDD เกมจะรันไวขึ้นไหมครับ

ความเร็วมันอยู่ที่ SSD อยากให้ไวก็ต้องลงเกมส์ไว้ที่ SSD ครับ และการที่เปิดเครื่องเร็วเพราะเขาติดตั้งระบบ os ไว้ที่ไดรฟ์ SSD

คิดซะว่า หากเอาอะไรไปลงที่ SSD มันจะเร็วกว่า HDD ธรรมดาก็เท่านั้นครับ ไม่ใช่แค่เอา SSD มาเสริม ข้อมูลเก่าๆใน HDD จะจู่ๆก็เร็วขึ้น

Comment

หายข้อข้องใจ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

Working...
      X