overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member

Default A8-7650K ความร้อนCPU 50 - 55 C ใช้งานปกติแค่เล่นเนตครับ

เมนบอร์ด GIGABYTE GA-F2A88XM-D3H กับ A8-7650K ความร้อนCPU 50 - 55 C ใช้งานปกติแค่เล่นเนตครับ แบบ

นี้ปกติมั้ยครับที่ตั้งเคสก็เปิดโล่ง อากาศไม่ร้อนครับ

แล้วเครื่องเพิ่งซื้อมา 1 อาทิตย์กับยังไม่ได้งานหนักๆ นานๆ เลยครับ

ดูความร้อนจากไบออสครับ ผมใช้ A8-7650K ระบายความร้อน CPU แบบน้ำตัวนี้ครับ

LIQUID COOLING DEEPCOOL Maelstrom 240T ติดตั้งด้านบนเคส

มีพัดลมดูดเข้าจากด้านหน้า 1 ตัว และด้านข้างเคส 2 ตัว แล้วพัดลมดูดออกหลังเคส 1 ตัว ไม่ได้ใส่การ์ดจอเพิ่มนะครับใช้ออนบอร์ด

แล้วตามรูปตรงเคสจะมีปุ่มปรับความเร็วพัดลม ถ้าผมปรับความเร็วพัดลมสูงสุดไว้ตลอดเลยจะเป็นไรมั้ยครับ หรือแค่เสียงดัง

อย่างเดียว

แล้ว แล้วถามโง่ๆเลยครับเค้าทำปุ่มปรับพัดลมมาทำไมเหรอครับ หรือเอาไว้ปรับตอนเวลาใช้งานหนักๆครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by moscompo; 10 Sep 2015 at 17:25:31.

OverclockZone Member O_ho's Avatar

ปกติครับระบายด้วยน้ำใช้ในห้องไม่แอร์ก็ร้อนเท่านั้นละต้องไปเล่นในห้องแอร์เย็นแน่ๆ
    ถ้าทนเสียงดังได้ก็ปรับสูงๆเลยครับ

OverclockZone Member jackclock's Avatar

ปิด turbo core สิครับ หายแน่นอนความร้อน

OverclockZone Member pluvos's Avatar

มันร้อนเพราะไม่ได้OverClockเปล่าครับ อิอิ
    จัดหนักขนาดนี้ผมคงทนไม่ไหวลากเต็มสูบแน่ๆ

Last edited by pluvos; 10 Sep 2015 at 23:58:46.

OverclockZone Member KongtapA's Avatar
    บางรัก กรุงเทพมหานคร

ลองใช้โปรแกรม Hwinfo ดูความร้อนแล้วแคปภาพมาลงดีกว่าครับจะได้ตอบง่ายขึ้น เพราะบางครั้งตอนอยู่ใน bios CPU มันก็ load เหมือนกัน
    นี่ลิ้งโปรแกรมครับ http://www.hwinfo.com/download.php

OverclockZone Member

-@คุณ O_ho ความร้อนเท่านี้ปกติใช่มั้ยครับ แล้วผมปรับพัดลมให้เร็วสุงสุดตลอดเลยก็ไม่มีปัญหาใช่มัยครับ
    -@คุณ jackclock ปิด Turbo Core ใน bios เหรอครับ ปิดแล้วเครื่องมันจะช้าลงมัย้ครับ
    -@คุณ pluvos เคสคล้ายกันเลยครับ แต่ของผม predator x3 ครับ ว่าจะติดพัดลมข้างล่างเหมือนคุณ Pluvos เหมือนกันครับ ใช้พัดลมยี่ห้ออะไรครับสวยดีครับ พัดลมที่ผมซื้อมาติดเพิ่มใช้ Cooler Master ตัวละ 250 ไม่ค่อยสวยเท่าไรครับ แล้วพัดลมที่ติดข้างล่าง ใกล้เพาเวอร์ซัพพลายมันมีน็อตยึดมั้ยครับหรือวางไว้เฉยๆครับ
    -@คุณKongtapA ลองแคปหน้าจอมาให้ดูแล้วนะครับ แบบนี้ใช่มัย้ครับ
    ขอบคุณทุกคนนะครับที่มาตอบคำถามให่้ครับ ขอบคุณครับ
    9-11-2015 1-58-47 AM.jpg

OverclockZone Member OJARU's Avatar

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/3094230
    ถ้าห้องไม่เย็น มันก็ได้เท่านี้แหละ

OverclockZone Member jackclock's Avatar

เอาแบบอย่าง ทางลม มั่ว ๆ แบบผมไหมครับ ฮ่าๆๆ ร้อนได้ใจ 55555

OverclockZone Member bestdilok's Avatar

ของผม 860k ยัดเคสเล็กๆเปิดเน็ทก็ราวๆนี้ครับ50-60 เลยถ้าเล่นเกมนี่ขึ้นไป 60-65 แต่ซิงค์เดิมนะครับamd ร้อนแรงอยู่แล้ววว !

ของมันร้อนครับ แต่ผมใช้ 860k กับ h7 พัดลมสองตัวอยู่ที่ 40 ต้นๆ เล่นเกมนี่ 60+ เคสปิด shakoon t5 ยัดพัดลมไป 7 ตัว
    แต่ที่แปลกใจคือ ชุดน้ำร้อน 50 ลองปรับทางลมในเคสดูครับ ภายในเคสอาจจะร้อน ลมร้อนไปเป่าน้ำร้อนเลยไม่ค่อยลง
    Last edited by invizjae_n; 11 Sep 2015 at 12:11:00.

Bookmarks

Bookmarks