Announcement

Collapse
No announcement yet.

750 2GB กับ 750TI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 750 2GB กับ 750TI

อยากสอบถามว่า
    Galaxy GTX750 2GB กับ Zotac GTX750TI 2GB คุณภาพ***งกันเยอะไหมครับ
    คือจะเปิดร้านเกมส์ครับ ตอนแรกจะใช้ 750TI แต่เผอิญว่าทาง deva ของหมด และจะมาอีกทีในราคาสูงขึ้นพอสมควรครับ
    เลยเล็งไปที่ 750 ธรรมดา หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

1. (Galaxy750 2GB ผมได้ราคา 2900บาท)
    2. (750TI ตอนแรกคาดว่าจะได้ราคาประมาณ 3300บาทครับ แต่ปัญหาค่าเงินบาทอ่อนตัว ตอนนี้เลยทำให้ราคาอาจจะไปถึง 3550-3650บาท)

อยากได้ที่มันคุ้มราคาอะครับ +นิดหน่อยถ้าได้คุณภาพที๋โอเคผมก็ยอมครับ อย่างตอนแรกผมเพิ่มตัวละ 400บาทได้ TI ผมยอมเพิ่ม แต่พอมาเป็น 600-700บาท เลยทำให้คิดเยอะครับ
    เลยมาถามความคิดเห็นหลายๆท่านดูครับ

750Ti แรงกว่าครับ ของ Zotac ล่ะคุ้มที่สุดแล้ว

Comment

Zotac GTX750TI 2GB เสียดายเนาะ ขายดีจริง deva
      750 ก็ ได้ครับผมว่าไม่ต่างกันมากครับ สบายๆสำหรับร้านเกม เกมออนไลน์ทั่วไป ไม่กินสเป็คมากนัก แล้วCPU ท่านเลือกตัวไหน
      Galax GTX750 OC 2G ลองสอบถามร้านท่านเต่า ดู เห้นราคา 3,050

http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX

Comment

Originally posted by akararat View Post
        Zotac GTX750TI 2GB เสียดายเนาะ ขายดีจริง deva
        750 ก็ ได้ครับผมว่าไม่ต่างกันมากครับ สบายๆสำหรับร้านเกม เกมออนไลน์ทั่วไป ไม่กินสเป็คมากนัก แล้วCPU ท่านเลือกตัวไหน
        Galax GTX750 OC 2G ลองสอบถามร้านท่านเต่า ดู เห้นราคา 3,050

http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX
        ใช่ครับ คือเล็ง 75TI ไว้อยู่แล้วแต่ปัญหาจากการที่ของขาดตลาด ++ ค่าเงินไทยอ่อน ทำให้ของล็อตหน้าจะมาแพง
        ทีนี้มันเลยทำให้ส่วนต่างต่อเครื่องมันเยอะ

Comment

ผมย้ายจาก 970 มา 750 ครับ บอกตามตรงว่า 750 นี่มันดีกว่าที่ผมคาดหวังไว้มากครับ คิกว่าการ์ดล่างๆ ระดับนี้คงเล่น BF4 ได้แค่ low แต่เอาเข้าจริง medium ได้เลย
          ตอนนั้น zotac มันไม่มี 750Ti ผมก็เลยจัด 750

Comment

ต่างกันนิดหน่อยครับ เหมือนเครื่อง 1600 กับ 1800 แต่เวลาทำงานจริง วิ่งจริงก็ไม่หนีกันเท่าไหร่

ถ้าซื้อใช้เองก็GTX750TI แต่ถ้าเอามาเปิดร้าน GTX750 ก็เหลือๆครับ เกมส์โหดๆยังเอาอยู่เลยถ้าปรับกลางๆ แต่สมัยนี้แค่ปรับกลางๆภาพก็สวยมากแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้กำลังใจเลยทีเดียว ต้องลดสเปคตามค่าเงินบาท T_T

Comment

เคยใช้ทั้ง 2 ตัว ถามว่าต่างกันมั้ยก็ตอบว่าต่างแบบรู้สึกได้นิดหน่อย แบบปรับภาพสูงสุด(ผมใช้จอ 1600*900)
                750 เล่นได้ลื่นดีแต่มีกระตุกนิดๆบางฉาก พอได้ลองเปลี่ยนเป็น 750TI เล่นได้ลื่นไม่มีอาการกระตุกให้เห็น

แต่สำหรับร้านเน็ต เอาความคุ้มค่าเงินมาก่อนเหอะครับ ยังไงก็ได้แรม 2GB เหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by rui View Post
                  เคยใช้ทั้ง 2 ตัว ถามว่าต่างกันมั้ยก็ตอบว่าต่างแบบรู้สึกได้นิดหน่อย แบบปรับภาพสูงสุด(ผมใช้จอ 1600*900)
                  750 เล่นได้ลื่นดีแต่มีกระตุกนิดๆบางฉาก พอได้ลองเปลี่ยนเป็น 750TI เล่นได้ลื่นไม่มีอาการกระตุกให้เห็น

แต่สำหรับร้านเน็ต เอาความคุ้มค่าเงินมาก่อนเหอะครับ ยังไงก็ได้แรม 2GB เหมือนกันนะ
                  ถ้าไม่เกิน 3500 ผมยังสู้ TI ( ล็อตเก่าซื้อได้ 3300-3400 ) เพราะผมใช้ I5 อะครับร้านผม 55+
                  แต่พอมาเป็น 2900 กับ 3700บาท แบบนี้มัน***งกันตัวละ 7xxบาท เริ่มไม่คุ้มค่าที่จะอัพจาก 750ไป750ti
                  ก็เลยลองมาถามความเห็นดู

Comment

แหม ร้านเกมส์ อีกแล้ว

Comment

Working...
                    X