Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่คับ เปิดเครื่องกด del ไม่เหนมีจอฟ้าขึ้นเลย!!ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่คับ เปิดเครื่องกด del ไม่เหนมีจอฟ้าขึ้นเลย!!ทำไงดี

ตามนั้นคับ ผมมือใหม่อยากหัด OC

คือพอผม ปิดเครื่อง เสดใช่ป่ะ แล้วเปิดเครื่อง ใหม่ กด del มันก้ไม่ขึ้นเลยอ่ะคับ

ตอนแรกมันจะขึ้นยี่ห้อของคอม และก็เด้งไปหน้า โหลดเข้าวินโดว XPเลยคับ

ทำไงดีอ่ะ คับ ผู้รุ้ตอบที ??

ขอบคุนคับ ^^

)

บอร์ดอะไรง่ะ ....

Comment

HP ป่ะลอง F2

Comment

ลองอ่านดูครับ มันจะประมาณว่า Press "XXX" to enter setup

ไอ้ XXX เป็นปุ่มไหนก็ต้องกดปุ่มนั้นแหละครับ แต่ละบอร์ดไม่เหมือนกัน

แต่โดยส่วนมาก เค้าจะใช้ DEL อ่ะครับ บางบอร์ดใช้ F1-F12 อ่ะครับ

Comment

Working...
        X