Announcement

Collapse
No announcement yet.

X99+Intel Broadwell-E หรือ Z179+Intel Skylake ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X99+Intel Broadwell-E หรือ Z179+Intel Skylake ดีครับ

คือตัวผมเองใช้คอมเครื่องเก่ามา 8 ปีได้แล้วครับกำลังจะเปลี่ยนคอมใหม่
    และทราบข่าวว่า ใน Q1 ของ ปี2016 Intel Broadwell-E จะเปิดตัวบน Socket LGA 2011 v3
    เลยมีเรื่องมาปรึกษาครับผมว่า ผมควรรอ Intel Broadwell-E ดีมั้ยหรือ หรือลุยไปเลยกับ Skylake และ
    Motherboard chipset Z170

คอมพิวเตอร์เครื่องนี้ใช้งานหลากหลายมากครับ ดูหนัง, ตัดต่อไฟล์วิดีโอ, ฟังเพลง, เป็นDAWในการอัดเพลง,
    Rendering งาน3มิติรวมถึงภาพเครื่อนไหวสามมิติ, การCAD, ท้ายสุดคือเล่นเกม(เข้าขั้นหนักหน่วง)

ประเด็นของกระทู้นี้คือ ผมไม่ใช่คนที่มีเงินก้อนเยอะพอจะจัดทีเดียวจบ ผมจึงใช้วิธีซื้ออุปกรณ์ทีละอย่างสองอย่าง
    ค่อยๆรวบรวมประกอบมาเรื่อยๆ หากพี่ๆน้องๆเพื่อน เห็นด้วยกับ set x99 ผมจึงอาจจะไปซื้อเจ้า Motherboard x99
    มไว้ก่อน หรือ เป็นไปได้รึเปล่าว่า เมื่อ Broadwell-E วางขาย ช่วงเวลานั้นอาจจะมี Motherboard x99
    lineup ใหม่ออกมาพร้อมกันหรือเปล่าครับ?

หรือ ผมควรจะจัดเป็นชุด Z170+Skylake ไปเลยดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอโทษครับ ไม่รู้ทำไมกระทู้มันเบิ้ล

Comment

Working...
    X