Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT มีปัญหาเน็ตวิ่งไม่เต็มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT มีปัญหาเน็ตวิ่งไม่เต็มครับ

ก่อนหน้านี้เคยมีอาการหลุดบ่อยครับให้ช่างมาดูช่างบอกว่าคู่สายมีปัญหาทำการแก้ไขแล้วแต่ลองเทสสปีดแพ็คเก็จของผม 10/1 เมกแต่ได้ความเร็วตามรูปครับ ผมถามช่างว่าทำไมถึงวิ่งไม่เต็มช่างเขาบอกว่าเพราะเน็ตวิ่งไปที่กทม.เลยไม่เต็ม แต่ปัญหานอกจากนี้ไม่มีเลยครับ ผมเลยสงสัยว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ขอรบกวนพี่ๆใน oczone ด้วยครับ

ถ้าเค้าปล่อยมาให้ท่านที่ 13Mbps ท่านจะได้ตรงตามความเร็วแพ็คเกจครับ แต่จะเกิดอาการหลุดมั้ยอันนี้ต้องลองนะครับ

Comment

โทรบอกเค้าเลย ขอค่า header ครับ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
        โทรบอกเค้าเลย ขอค่า header ครับ
        header คืออะไรครับ

Comment

ง่ายๆ มันจะปล่อยให้มาเกินให้ครับ เน็ต 10Mbps ปรกติ มันจะให้ Data Rate มา 13xxx/12xx เพราะมันจะสูญเสียสัญญาณอยู่แล้ว ให้มาเท่านี้ ถึงจะเทสเต็ม
          ข้อมูลเพิ่้มเติมไปหาเอาเอง โทรขอมันตอนนี้เลยครับ ถ้ายังรับสายอะนะ สำหรับ ToT

Comment

Originally posted by 111111 View Post
            ง่ายๆ มันจะปล่อยให้มาเกินให้ครับ เน็ต 10Mbps ปรกติ มันจะให้ Data Rate มา 13xxx/12xx เพราะมันจะสูญเสียสัญญาณอยู่แล้ว ให้มาเท่านี้ ถึงจะเทสเต็ม
            ข้อมูลเพิ่้มเติมไปหาเอาเอง โทรขอมันตอนนี้เลยครับ ถ้ายังรับสายอะนะ สำหรับ ToT
            ขอบคุณมากๆครับ

Comment

โทรขอแล้วผลเป็นไงมาบอกด้วยครับ

Comment

โทรขอแล้วผลเป็นไงมาบอกด้วยครับ
                ขออภัยที่มาตอบช้าครับจริงๆได้ตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่าแล้วกลับมาอ่านกระทู้แล้วพึ่งจะเห็น ได้เต็มสปีดแล้วครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

Comment

โอ๊ะ!! โชคดีมากที่โทรติด ฮ่าๆๆๆ

Comment

Comment

โครตหลอนเลยแหละ tot ทนใช้3เมก590 อยู่ตั้งหลายปี ไม่พัฒนาอะไรเลย 3วันดี4วันอยุ่งั้น เปลี่ยนมาใช้3bb มา2ปีแล้ว

Comment

Comment

Working...
                        X