Announcement

Collapse
No announcement yet.

Upgrade CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Beaver_XT View Post
    หลุดบางยี่ห้อครับ แต่แนะนำให้เก็บของเก่าไว้ เอาไว้ใส่คืนเวลาเข้าศูนย์ (ทำเนียนเผื่อเค้าเช็ค)
    ขอบคุณครับ แล้วอย่างของ asus นี้หลุดไหมครับ
    แล้ว cpu นี้เปลี่ยนเองหรือให้ร้านเปลี่ยนอ่ะครับถ้ามันเปลี่ยนง่ายก็น่าสนใจอยู่
    แต่ดูถ้าคงไม่ง่ายแน่ๆเลยครับ _ _"

Comment

Originally posted by banana5658 View Post
      ขอบคุณครับ แล้วอย่างของ asus นี้หลุดไหมครับ
      แล้ว cpu นี้เปลี่ยนเองหรือให้ร้านเปลี่ยนอ่ะครับถ้ามันเปลี่ยนง่ายก็น่าสนใจอยู่
      แต่ดูถ้าคงไม่ง่ายแน่ๆเลยครับ _ _"
      หลุดยากครับถ้าเราเก็บไว้อย่างดี ไม่ทำมือถือหายน่ะครับ

เอาจริงก็: ให้ดูตรงซิ้งค์ซีพียูครับว่ามีพวกวอยซ์อยู่หรือเปล่าถ้ามีแปะอาจหมดประกันเวลาเปลี่ยนครับ ฉะนั้นเวลาเคลมต้องใส่ซีพียูตัวเดิมเข้าไปก่อนเคลมนะครับหรือแม้แต่การต่อประกันก็ตามครับ

ของlenovoถ้าเปลี่ยนจะหมดทันทีครับ ต้องเก็บตัวเก่าไว้เผื่อเคลมครับผม

Comment

วิธีเปลี่ยนผมว่าไม่ค่อยอยากนะแต่วุ่นวายน่าดู ลองดูใน youtube ครับ ใช้คำว่า (รุ่นโน้ตบุก) disassemble , upgrade cpu

Comment

แล้วตอนนี้ราคามันเท่าไรกันบ้างแล้วครับ ช่วยหา list มาให้ดูนิดนึงครับ

Comment

ผมตามหา X9000 ท่านใดพอยังมีเก็บไว้บ้างมั้ยครับ ผมขอซื้อต่อ อยากไปให้สุดในสาย FSB800

ผมตามหา X9000 ท่านใดพอยังมีเก็บไว้บ้างมั้ยครับ ผมขอซื้อต่อ อยากไปให้สุดในสาย FSB800

085-191-1669
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X