Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูสเปคคอมผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูสเปคคอมผมหน่อยครับ

CPU : AMD Athlon (TM) XP 2000+ 1.67 GHz
    RAM : 256*2 MB
    VGA : NVIDIA GeForce 7300 GT (AGP)
    Mainboard : Asus A7V8X-X

เป็นคอมเก่ามาก -*- พ่อผมซื้อให้ตั้งแต่อยู่ ม.4 ตอนนี้ ปี 4 ละ ก็ใช้เครื่องนี้มาตลอด
    เคยอัพแต่การ์ดจอกับแรม ส่วนใหญ่ก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วไป กะ PES6 & 7 แต่ตอนนี้
    อยากเล่น PES 2009 (High) ครับ เลยอยากขอข้อคิดเห็นจากท่านๆ ทั้งหลายว่าสเปค
    อย่างนี้ พอจะอัพเกรดอย่างไรได้บ้าง ใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ หรือซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
    (อยู่เชียงใหม่น่ะครับ)

อยากเปลี่ยนคอมใหม่เหมือนกันครับ แต่ไม่อยากรบกวนกระเป๋าพ่อแม่เท่าไหร่ เพราะทั้ง
    หมดทั้งมวลก็เอามาเพื่อเล่นเกม ซึ่งมันเกินความจำเป็นนิดหน่อยที่จะต้องซื้อใหม่หมดเลย
    ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

GeForce 7900 GS แต่แพงนะท่าน 6000 ท่าจะได้

Comment

ซื้อใหม่เหอะ สเปคนั้น แค่ Low ก็สุดจะทน
      แนะนะ
      x2 4800+ 2000
      Asrock N61P-S 1500
      kington 2/800 1050
      8500Gt ไม่เกิน 2000
      แค่นี้ก็เปิด high ได้สบายๆๆ

Comment

Working...
      X