Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีป้องกันไวรัสสำหรับท่านที่ชอบใช้แฟลชไดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีป้องกันไวรัสสำหรับท่านที่ชอบใช้แฟลชไดว์

ป้องกันไวรัสเข้าเครื่องง่ายๆด้วยการปิด auto play ของเครื่องครับ และเวลาที่จะเปิดแฟลชไดว์ให้คลิกขวา-เลือกexplore แทนการดับเบิ้ลคลิกครับ

วิธีการ ไปที่ RUN แล้วพิมพ์ gpedit.msc แล้วกดOKครับ จะได้ดังนี้ครับ

ทำตามนี้เลยนะครับ แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ Turn off Autoplay - เลือก enable - alldrive - OK
    และในส่วนของ User configuration ก็ต้องทำด้วยวิธีการเดียวกันนี้ เช่นกันครับ

เพียงเท่านี้ไวรัสตัวแสบก็ไม่สามารถแรดดดดเข้าไปในเครื่องเราได้แล้วครับ แต่อย่าเผลอดับเบิ้ลคลิกนะครับ ทางที่ดีสแกนไวรัสก่อนจะดีมากครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

Comment

เป็นทางที่ดีทางหนึ่งเหมือนกัน งิงิ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
        X