Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี lock framerate โดยที่ไม่ต้องเปิด V sync ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธี lock framerate โดยที่ไม่ต้องเปิด V sync ไหมครับ

ใช้การ์ดค่ายเขียวครับ
    ผมไม่อยากให้การ์ดมันทำงานเต็มกำลังตลอดทุกเกม
    แล้วเปิด v sync มันก็ทำให้หน่วยด้วย เล่น CS go,Dota2 แล้วจังหวะมันหน่วง
    เห็นค่ายแดงมี limited FPS
    แล้วเขียวล่ะ ?

แดงมี เขียวไม่รู้

แดงปรับในไดวเวอร์ได้เลยตัวใหม่มีอยู่

Comment

นี่เป็นข้อเสียของค่ายเขียวเลยล่ะ มันปรับไม่ได้ เพราะงั้นถึงได้ไม่มีใครเชียร์ nvidia
      ถ้าอยากล๊อคเฟรมเรตต้องซื้อ AMD เท่านั้นจริงๆ ไม่มีทางเลือกอื่น

Comment

โปรแกรม NV-Inspector (Nvidia inspector) ครับ เป็นตัวช่วย setting การ์ด น่ะ ปรับอะไรได้หลายอย่างนะ ไฟล์เล็ก หาโหลดเอา เขาก็ใช้กันมานานแล้วนะ แต่ผมก็พึ่งรู้เหมือนกัน เพราะบางเกมส์มันพุ่งเกิน 90+ ทั้งที่ เปิด vsync แล้วก็เลยหาลองใช้ดู
        Last edited by sasa5; 12 Sep 2015, 16:39:57.

Comment

Nvidia inspector ล็อคได้ทุกเกม ตามด้านบน

หลายๆ เกมก็ล็อคได้ในตัวไม่ต้องใช้โปรแกรม แต่ต้องใช้ command
          อย่างเกมตามข้างบน source engine ใช้ command fps_max "xx" ใส่ในคอนโซล วิธีตั้งออโต้เมื่อเปิดเกม หาเอง

แต่แนะนำล็อคในเกม เฟรมนิ่งกว่า ล็อคด้วยโปรแกรมอื่น ภาพไม่ค่อยลื่น

Comment

Originally posted by kittinzaa View Post
            Nvidia inspector ล็อคได้ทุกเกม ตามด้านบน

หลายๆ เกมก็ล็อคได้ในตัวไม่ต้องใช้โปรแกรม แต่ต้องใช้ command
            อย่างเกมตามข้างบน source engine ใช้ command fps_max "xx" ใส่ในคอนโซล วิธีตั้งออโต้เมื่อเปิดเกม หาเอง

แต่แนะนำล็อคในเกม เฟรมนิ่งกว่า ล็อคด้วยโปรแกรมอื่น ภาพไม่ค่อยลื่น
            อันนี้ได้ผลสำหรับเกม source engine ขอบคุณมากครับ
            เดี๋ยวว่างๆลอง Nvidia Inspector

Comment

ขออนุญาติถามเพิ่มเติมเรื่อง command ของ source engine ที่ตั้ง auto เองเนี่ย ผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอแฮะ
              ถ้าท่านช่วยบอก ก็จะขอบคุณมากๆอีกทีเลยครับ

Comment

lock clock ได้ปะคับโปรแกรมนั้น

Comment

ลองใช้โปรแกรมที่มันติดมากับ msi afterburn ดูครับ ผมใช้มานานแล้ว ก่อนตัวล๊อคเฟรมของamdอีก

Comment

Originally posted by pLayGirL. View Post
                    ลองใช้โปรแกรมที่มันติดมากับ msi afterburn ดูครับ ผมใช้มานานแล้ว ก่อนตัวล๊อคเฟรมของamdอีก

[ATTACH=CONFIG]3383679[/ATTACH]

Comment

Originally posted by pLayGirL. View Post

[ATTACH=CONFIG]3383679[/ATTACH]
                      ฮิฮิ ... ผมว่าจะบอกอยู่พอดี แต่ไม่ทันล่ะ

Comment

อันนี้แจ๋วสุดละ ใช้มานาน คุณภาพเยี่ยม

Comment

Working...
                        X