Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับแบบไม่รู้สาเหตุ ชาว amd ช่วยทีครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับแบบไม่รู้สาเหตุ ชาว amd ช่วยทีครับ T_T

Spec คร่าวๆ fx6300 M/B asrock 970 Ram8 Gb gpu 260X

power corsair 500 หรือ 600 นี่แหละจำไม่ได้ไม่ใช่คอมตัวเอง 555

เพื่อนผมขอความช่วยเหลือมันบอกว่า

เครื่องชอบปิดเองแล้วเปิดใหม่เอง ปล. บ้านมันมี ups

2. อยู่ดีๆจอฟ้าเป็นลายๆค้างไปเลย

3. ตอนนี้เปิดคอมหน้าจอไม่ขึ้นแล้ว

ไอเราก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลยมาขอความช่วยเหลือจากชาว amd ครับ

ลองดูว่า ความร้อนสูงไปหรือป่าว

แล้วถอดแรมมาใส่ทีละตัวดูครับ

Comment

ups จ่ายไฟไม่พอตอนเล่นเกมมันก็ดับได้ครับลองต่อไฟตรงไม่ต้องต่อที่ ups ดูว่าหายไหม พวกจอฟ้าให้ดูแรมก่อนถอดทำความสะอาดแล้วใส่เข้าไปใหม่ อีกอย่างนะไม่รู้วินโดว์เน่าหรือเปล่า ลองเช็กๆดูละกัน

Comment

Originally posted by suphanutju View Post
        Spec คร่าวๆ fx6300 M/B asrock 970 Ram8 Gb gpu 260X

power corsair 500 หรือ 600 นี่แหละจำไม่ได้ไม่ใช่คอมตัวเอง 555

เพื่อนผมขอความช่วยเหลือมันบอกว่า

เครื่องชอบปิดเองแล้วเปิดใหม่เอง ปล. บ้านมันมี ups

2. อยู่ดีๆจอฟ้าเป็นลายๆค้างไปเลย

3. ตอนนี้เปิดคอมหน้าจอไม่ขึ้นแล้ว

ไอเราก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลยมาขอความช่วยเหลือจากชาว amd ครับ

มีหลายสาเหตุมากๆ หลักๆ ต้องเช็ค แรม การ์ดจอ ก่อน

Comment

Working...
        X