Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแน๊ะนำครั้งสุดท้าย จะจัดสิ้นเดือนนี้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแน๊ะนำครั้งสุดท้าย จะจัดสิ้นเดือนนี้แล้วครับ

INTEL Core i5-4590 กับ INTEL Core i5-4460 { 2 ตัวนี้อันไหนแรงกว่ากันครับ }
    ASROCK Fatal1ty H97 Killer กับ MSI H97-GAMING 3 { อันไหนดีกว่ากันครับ ชอบสีดำแดงเป็นพิเศษ อิอิ }
    RAM AVEXIR Core Series | Red LED 8GB 1600MHz Kit { เน้นสีแดงอีกตามเคย อิอิ }
    GALAX GTX970 HOF 4GB { อันนี้ชอบ สีสันเป็นพิเศษ }
    CASE Thermaltake Urban S31 { อันนี้ ใส่กับการ์ดจอตัวนี้ได้ไหมครับ }
    Western Digital Blue 1TB
    Power Supply { ต้องใช้เท่าไร ยื่ห้อใคร ช่วยแน๊ะนำหน่อยครับ }
    CPU COOLER THERMALTAKE WATER 3.0 PERFORMER กับ CPU LIQUID COOLER DEEPCOOL MAELSTROM 240T และ CPU COOLER THERMALTAKE SPIN Q VT
    { ซิ้ง CPU 3 ตัวที่บอก อันไหน คุ้มสุดครับ ช่วยเลือกหน่อย }

ของผมเน้นเล่นเกมเป็นหลัก ย้ำว่าเปิดเล่นที อย่างน้อย 12 ชัวโมง โดยที่ไม่ปิดเครื่องเลยนะครับ เลยอยากจะได้ตัวช่วยให้ CPU อยุ่ได้นานขึ้น อิอิ อีกอย่างครับสเป็คนี้ เปิดเกมออนไลน์ 2-3 จอไหวปะครับ

ปล. ส่งท้ายแล้วครับ อยากได้ จอคอม 24 นิ้ว ควรจะเลือก จอแบบ IPS หรือ LED { ไปอ่านกระทู้ คอเกมจะแนะนำ จอ IPS สะเป็นส่วนใหญ่ เลยอยากได้คำแน๊ะนำครับผม } จองบ ขอไม่เกิน 5000+
    Last edited by kubobzawoy; 13 Sep 2015, 05:39:34.

เอา i5 4460 พอครับ

บอร์ดเอาตัวถูก

HOF แพงไปหน่อยครับ ถ้าเอาตัวที่แรงเท่ากันก็ Zotac GTX970 Amp Extreme Core 12,000/Lazada 12% DTAC/TRUE

เคสใส่ได้ครับ แต่ต้องถอดช่องใส่ HDD ตรงกลางออก (ไม่พอถาดใส่ HDD รับการ์ดได้ 29 ซม. / ถอดออกรับการ์ดได้ถึง 41ซม.)

Galax 970 HOF/ Zotac 970 Am Ex Core ทั้ง 2 รุ่นยาวประมาณ 31ซม.

PSU Super Flower 650w Bronze 2,200 / XFX TS 650w 2,650 / XFX TS 750w 3,000

ซิงค์ตามชอบ

LED IPS AOC/LG 23" 4,900

LED IPS LG 24" 5,400

Comment

บอร์ดตัวถูก แน๊ะนำตัวไหนดีครับ

การ์ดจอ Zotac GTX970 Amp Extreme Core 12,000/Lazada 12% DTAC/TRUE โค้ชต้องสั้ง เฉพาะวัน ศุก ใช่ปะครับ

Comment

Originally posted by kubobzawoy View Post
        บอร์ดตัวถูก แน๊ะนำตัวไหนดีครับ

การ์ดจอ Zotac GTX970 Amp Extreme Core 12,000/Lazada 12% DTAC/TRUE โค้ชต้องสั้ง เฉพาะวัน ศุก ใช่ปะครับ
        บอร์ด 2 ตัวนั้นคุณภาพโดยรวมใกล้เคียงกันครับ เลือกตามความชอบเลย

DTAC เฉพาะวันศุกร์ / True เฉพาะวันอังคาร

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
          บอร์ด 2 ตัวนั้นคุณภาพโดยรวมใกล้เคียงกันครับ เลือกตามความชอบเลย

DTAC เฉพาะวันศุกร์ / True เฉพาะวันอังคาร
          ขอบคุณมาคับผม

Comment

CASE Thermaltake Urban S31 <<<อันนี้แนะนำเปลี่ยนนะครับเอาเป็น Thermaltake Core V31หรือ41หรือ51 แล้วแต่งบเลยครับ
            โดยส่วนตัวใช้เคสนี้อยู่มันมีส่วนของฝาหน้าถ้าไม่เปิดฝาพัดลมที่ใส่ให้แรงแค่ไหนก็เบาครับ แถมใส่พัดลมได้แค่ ด้นหน้า 120mm x2 ด้านบน 140mm x2(max)
            แต่ถ้าเอาไปใช้พื้นๆก็ได้นะครับหรือถ้าจะสนใจมือ2ติดต่อหลังไมค์ได้เลยครับเคสตัวนี้ อิอิ จะเปลี่ยนไปเอา Core V31อยู่

Comment

Originally posted by chivas01 View Post
              CASE Thermaltake Urban S31 <<<อันนี้แนะนำเปลี่ยนนะครับเอาเป็น Thermaltake Core V31หรือ41หรือ51 แล้วแต่งบเลยครับ
              โดยส่วนตัวใช้เคสนี้อยู่มันมีส่วนของฝาหน้าถ้าไม่เปิดฝาพัดลมที่ใส่ให้แรงแค่ไหนก็เบาครับ แถมใส่พัดลมได้แค่ ด้นหน้า 120mm x2 ด้านบน 140mm x2(max)
              แต่ถ้าเอาไปใช้พื้นๆก็ได้นะครับหรือถ้าจะสนใจมือ2ติดต่อหลังไมค์ได้เลยครับเคสตัวนี้ อิอิ จะเปลี่ยนไปเอา Core V31อยู่
              ขอบคุณมากที่แน๊ะนำ

Comment

Working...
              X