overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: ไดรว์ DVD Pioneer กับ LG ดีจิงหรอครับ

bandit_m's Avatar
    ต.กู่ อ.ปรางค์กู่ จ.ศรีสะเกษ

Exclamation ไดรว์ DVD Pioneer กับ LG ดีจิงหรอครับ

เห็นพี่ใช้กันเยอะเลยครับ

เลยอยากรู้ว่าดีจิงอ่ะ่ป่าว

ถ้าดีจะได้ไปสอยมาเลย

dordeg's Avatar

คงดีอะคับ ผมใช้ LG ไรท์DVD9 ไปหลายสิบแระไม่เห็นเป็นไรเลย ใช้มาเป็นปีแระ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่เคยลองนะคับ ใช้แต่ asus ก็ดีคับ มีปัญหาเรื่องถาดเลื่อนบ้าง(ชอบค้าง) ไรท์มาประมาณ10หลอดล่ะ แผ่นเสียไม่ค่อยมี

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

LG ผมพังไปตัวละทั้งๆที่ไม่ค่อยได้ใช้

Asus น่ะอึด แต่ดันมีปัญหาเรื่องถาดบางรุ่น

OverclockZone Member andromedras's Avatar

lg external ไม่ค่อยได้ใช้ ไม่ถึงปีก็ไรท์ไม่ได้แล้วตอนนี้ อ่านได้อย่างเดียวเสียดาย ซื้อมาเปลี้ยนก็ไม่ได้เพราะกล่อง

ของมันออกมาเฉพาะรูปทรง เซ็งเลย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมใช้ Asus ไม่ค่อยได้ใช้มั้ง มันเลยเอ๋อๆ อ่านแผ่นไม่ค่อยออก แถมมีปัญหาบ้าง บางทีกดแล้วไม่ยอมเข้าไป แต่กดออก ออกทุกครั้ง
    sony เคยใช้ตอนเป็น combo อ่านดีมากเลย เงียบอ่านได้ทุกแผ่น

(สรุปไม่ตรงกะยี่ห้อที่เค้าถามเลย 555+)
    Last edited by kingmax; 20 Oct 2008 at 15:49:31.

OverclockZone Member BeeBe's Avatar
    รังสิต-สะพานใหม่-ดอนเมือง

ผมใช้ LG 2 ตัวเลยครับ ใช้มาปีกว่าตอนนี้ยังไม่ปัญหาอะไร ไลหนังอยู่เรือยๆ ครับ ก่อนที่ผมจะเล่น LG ผมเล่น lineon ถาดCDไม่ออก เจอมา 2 รอบครับ เอาไปเครมแล้วทางร้านเปลียนตัวไหม่มาให้ มันก็ยังเป็นเหมื่อนเดิม ด้วยความโมโหเลยทำการชำแหละเลย สุดท้ายก็พังด้วยมือผมเอง เหอๆ

OverclockZone Member MrSexMan's Avatar

ผมใช้งานค่อนข้างเยอะ ไรท์วันละ10แผ่นDVD บางทีCD30แผ่น อาจจะมีเกินบ้าง
    เคยใช้แต่ LG กับ Lineon
    LG ใช้งานมานานยังไม่มีปัญหาเลย 3ปีแระ เลยแนะนำคนอื่นด้วย ผมว่าถ้าไม่ค่อยใช้งานอาจจะมีปัญหา ถ้าใช้บ่อยๆลื่น
    Lineon ใช้งานบ่อยๆ เกือบหมดประกันต้องส่งเคลม เป็นมา2ตัว เหมือนกันเลย

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ผมใชของasusครับแต่เซ็งมากๆเลยใส่แผ่นหนังที่มีลายไปนิดหน่อยสะดุดกระจายเลย อ่า เง้ออิอิ

OverclockZone Member JuKaGee's Avatar
    FHM Office รามอินทรา

เอ่อ...... อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ ASUS เพราะมีปัญหาเรื่องถาดแน่ๆ
    ไรท์เสียง่าย เป็นบางตัวนะที่ดี นอกนั้นอืดหมด
    LG ใช้ดีอึด ลูกเล่นเยอะ แต่แพงไปนิด
    Sony ดูดีแต่แพงกว่าคุณภาพที่ได้รับเยอะ
    Lineon ถูกและดี แต่หน้าตาไม่ค่อยสวย
    Pioneer คือไส้ในของ ASUS นั่นเอง ASUS จ้างPioneer ทำมั๊ง!

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ใช้asus+LG
    ผมว่าLGแหล่มกว่า

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

จากที่เคยลองนะครับ
    เคยใช้ Asus อึดมากครับแต่มีปัญหาเรื่องอ่านแผ่นนิดหน่อย
    lite on มีปัญหาเรื่อง ถาดครับ
    เดียวรอบหน้าจะลอง Lg อิอิ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ดวงประมาณ 80% อีก 20% อาจจะมีปัญหา คิคิ

OverclockZone Member

จากประสบการณ์นะคับ
    lite-on ถูกดี อ่านแผ่นได้ทุกเกรดไม่ว่าจะห่วยยังไงก็อ่านได้(แผ่นเสียบางแผ่นที่ยี่ห้ออื่นอ่านไม่ได้มันอ่านได้)
    ผมมีแผ่นเทสแผ่นนึงได้มาโดยบังเอิญ มันเป็นแผ่นหนังก็อปปี้ที่เกรดต่ำแถมยังรอยเพียบ แถมขอบๆยังไม่ค่อยเรียบร้อย เอาไว้เทส พวกDVD เชื่อป่าวใช้เทสมาเยอะและ lite-onรุ่นไหนๆก็ผ่านแผ่นนี้ไปได้อ่าน รองลงมาก็toshiba
    samsung นอกนั้นไม่ผ่านเลย(แล้วยี่ห้อที่เช็คด้วยแผ่นผมผ่านแผ่นอะไรมันก็รับได้หมด)
    จึงแนะนำคับ Lite-On ถูก ดี อ่านได้ทุกแผ่น แต่หน้าตาอาจจะดูสวยสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้แต่ไม่ขี้เหร่คับ

OverclockZone Member kyoung's Avatar

ซื้อของสมัยนี้มันแล้วแต่ดวงจริงๆครับท่าน
    มียี่ห้อ หรือ ไม่มียี่ห้อ ราคาถูก ราคาแพง
    ถ้าจั่วได้ของไม่ดีก็มีโอกาสเศร้าได้ทุกคนครับ
    แต่ที่แน่ๆ ผมได้โบกมือลาซัมซุงเป็นที่เรียบร้อยแล้วล่ะครับ(เรื่องเก่าเรื่องเดิมของยี่ห้อนี้ผมขี้เกียจพูดครับ)
    ตอนนี้คงต้องลองของกับ LG ไปซักระยะนึงครับ

ekkapun's Avatar

asus มีกี่ตัวก็มีปัยหาเรื่องถาดทุกตัว ม่ายเข้าใจ

ใช้ LG ตัว Liteon ตัว

พังสลับกันคนล่ะปี

Liteonผมว่าอ่านแผ่นดีครับส่วนLG ทนดีสำหรับผมนะLiteonเมื่อก่อนถอดเจ๊งเยอะมากไม่รู้เด๋วนี้แก้ยัง

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

LG Pioneer สองอันนี้ ชัว

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

LiteOn ทำให้Sony มั้ง หรือSony ทำให้หว่า

อยากจะบอกว่า ใส้ใน SonyกะLiteOnคืออันเดียวกันเลย พังอาการเดียวกันด้วย (จะหมดประกันจะอ่านDVDไม่ได้ ได้แต่CD และถาดชอบเน่า)

ปัจจุบันใช้LG 4-5 ปียังปกติดี

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks