Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีทำ ssd caching หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีทำ ssd caching หน่อยครับ

พอดีผมใช้ notebook Asus k401lb แล้วมันแถม Ssd 24gb มาด้วย
    ผมเลยคิดจะทำ ssd cahing แต่ใน bios ปรับโหมดเป็น raid ไม่ได้เลยไม่สามารถทำได้
    หรือผมควรจะลง window ในตัว ssd ไปเลย

ขอบคุณครับ...
    Last edited by BeBoy2012; 13 Sep 2015, 19:13:17.

SSD 24GB จับลง Windows 8.1 แบบ WIMBoot ได้สบายครับ ^ ^

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
      SSD 24GB จับลง Windows 8.1 แบบ WIMBoot ได้สบายครับ ^ ^
      คืออะไรหรอครับ WIMboot
      ปตกต่างอะไรกับลงแบบปกติไหม
      แล้วข้อเสียมีไหมครับบ

Comment

เป็นการติดตั้ง Windows แบบ Image ครับ เหมาะกับ SSD ที่มีขนาดความจุน้อย เพราะกินพื้นที่ในการติดตั้งน้อยมาก

ผมใช้อยู่หลายเดือนก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ข้อมูลเพิ่มเติมและวิธีการทำหาด้วย Google ครับ

Comment

ลง Express Cache จากเวป ASUS ครับมันเป็น Cacheing จาก software เอาไม่เพิ่งโหมด Raid

http://support.asus.com/Download.asp...m=ExpressCache

ผมไม่แนะนำ Wimboot ครับเพราะว่ามันเนื้อที่กระทัดรัดไปหน่อย -_- เคยทำแล้วไม่ Work ครับ Sanddisk U100 Read Write มันไม่ได้เร็วแบบพวก SSD ที่ทำมาเก็บ Data โดยเฉพาะ

Comment

Working...
          X