Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับผมว่าโดน[netcut] รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับผมว่าโดน[netcut] รึเปล่า

พึงย้ายหอใหม่มา เป็นหอพึงสร้างใหม่ แล้วทางหอได้ติดเน็ต 3bb fttx แล้วช่วงแรกที่เข้ามา ยังไม่มีคนเข้ามาเช่ามากนัก
    เน็ตก็ความเร็วปกติ วิ่ง 20 - 30m พอผ่านไปราวๆเดือนหนึ่ง เน็ตเริ่มมีปัญหา ต่อไม่ติดบ้าง ความเร็วเหลือ 2m บ้างเป็นทุกวัน
    โทรถามทาง 3bb เค้าก็บอกว่าเน็ตเค้าปกติทุกอย่าง ส่งช่างมา ช่างก็บอกปกติ เลยโหลดโปรแกรม wireshark มา ค้นดู arp

ได้ดังรูปนี้ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยดู ให้หน่อยครับว่า ไอพี 192.168.1.51 นี้มีโอกาศใช้โปรแกรม netcut มากแค่ไหน

พอดีใช้ mac หาโปรแกรม antinetcut ไม่เจอว่าจะลองดู มีใครพอมี โปรแกรมของ mac บ้างครับผม

ขอบคุณมากครับ ทุขใจมาเป็นเดือน เจ้าของหอก็ไม่ค่อยมีความรู้ ต้องลุยเอง <3
Working...
X