overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: RA 3 มะ้ยแพงจัง 1099

OverclockZone Member nares2142's Avatar

Default RA 3 มะ้ยแพงจัง 1099

ทำร้านแถวบ้านนึกว่า 699 ดันเป็นพันอดซื้อเลย

OverclockZone Member motionman's Avatar

- -

ได้เกมดีๆอีกเกือบ 2 กล่อง

OverclockZone Member armaku's Avatar

คิดว่า เป็น premier edition ครับ 999
    http://www.zest.co.th/www/main/detai...573&catagory=3

ส่วนราคากล่องธรรมดาคงไม่หนีไปเกิน 599 หรือ 699 หรอกครับ
    https://www.cplusnetwork.com/shoppin...689&category=1
    ดูอย่าง ที่ cplus แปะป้ายล่วงหน้า 599

ไปหาข่าวจากไหนนิ - -

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

อืมๆแพง แต่ว่ามันไม่ลง ps3 แล้วจริงปะ ........................คุคุคุ

OverclockZone Member armaku's Avatar

เท่าที่สังเกตุมา โอกาศน้อยครับถ้าเกมส์ไหนออก PC ก่อนมาแล้วจะพอตไป PS3/360 แ
    แต่ก็ไม่แน่หรอก ม้าง - -
    แต่ rts ไม่ใช้ เมาสท์ + คียบอร์ดเนี้ยยังงัยๆอยู่ ฐานลูกค้า ps3 มานก็ joy กดกันทั้งนั้น

OverclockZone Member nares2142's Avatar

อันนี้ราคาต่างจังหวัดเขาต้องเพิ่มราคาค่าส่งด้วย

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by armaku View Post
    คิดว่า เป็น premier edition ครับ 999
    http://www.zest.co.th/www/main/detai...573&catagory=3

ส่วนราคากล่องธรรมดาคงไม่หนีไปเกิน 599 หรือ 699 หรอกครับ
    https://www.cplusnetwork.com/shoppin...689&category=1
    ดูอย่าง ที่ cplus แปะป้ายล่วงหน้า 599

ตามนี้ล่ะครับ คิดว่าที่ จขกท. เจอะมาน่าจะเป็นตัว premier

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

ra มันหมดเสน่ห์ไปแล้วว

เกมกากๆแบบนี้ไม่ทิ้ง c&c3 เท่าไหร่

ย้ายไปเล่น DOW กันดีกว่าครับ Balance เทพ

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

Quote Originally Posted by janmukdamaster View Post

เกมกากๆแบบนี้ไม่ทิ้ง c&c3 เท่าไหร่

ย้ายไปเล่น DOW กันดีกว่าครับ Balance เทพ
    น่าจะลองเล่นดูก่อนนะ ค่อยว่าก็ไม่เสียหาย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by armaku View Post

ยืนยันตามนี้ล่ะครับ เกมนี้จะออกเวอร์ชั่นพิเศษมาเพื่อให้ผู้เล่นได้สะสมกันครับ
    เหมือน Crysis (ภาคหลัก) ถ้าใครยังจำกันได้ก็ออกกล่องเหล็กสุดหรูมา (ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ซื้อมาครับ) และก็เหมือน Spore ล่ะครับที่ออกมา 2 เวอร์ชั่นครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

Quote Originally Posted by janmukdamaster View Post

จริงๆแล้วผมว่ามันคงละแนวกันนะครับ
    DOW จะเอาแนว คล้ายๆ starcraft มากกว่า
    ผมก็ผิดหวังกับ c&c3 พอสมควร ไม่มีความมันเลย
    จริงๆแล้ว ตั้งแต่ generals รู้สึกจะออกเกมมาลวกๆ
    ไม่ balance อย่างแรง patch ก็ไม่ค่อยยอมอัพ

Quote Originally Posted by chevsarato View Post
    ยืนยันตามนี้ล่ะครับ เกมนี้จะออกเวอร์ชั่นพิเศษมาเพื่อให้ผู้เล่นได้สะสมกันครับ
    เหมือน Crysis (ภาคหลัก) ถ้าใครยังจำกันได้ก็ออกกล่องเหล็กสุดหรูมา (ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ซื้อมาครับ) และก็เหมือน Spore ล่ะครับที่ออกมา 2 เวอร์ชั่นครับ
    กล่อง 999 มีอะไรพิเศษมั่งถึงแพงได้เพียงนี้

OverclockZone Member swordman2's Avatar

หลวมตัวซ์็อ Spore 990 มาละ

Artwork สวยดี *0*

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by nares2142 View Post
    กล่อง 999 มีอะไรพิเศษมั่งถึงแพงได้เพียงนี้
    ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าเวอร์ชั่นพิเศษเกมนี้เค้าแถมอะไรมั่ง (ผมไม่ได้ตามข่าวเลยครับ)
    เคยเข้าไปดูเว็บ Zest มาเมื่อหลายสัปดาห์ก่อน เค้าก็ยังไม่ลงรายละเอียดอะไรเกี่ยวกับของแถมในเกมเลยครับ (ตอนนี้อาจลงรายละเอียดแล้วมั้งครับ)
    แต่โดยส่วนมากที่ผมซื้อเกมแท้ (ในไทย) เวอร์ชั่นพิเศษส่วนใหญ่จะไม่หนีกันเท่าไหร่
    คือ มักจะแถมพวก คู่มือฉบับพิเศษ พวกแผนที่ (ถ้ามี) โปสเตอร์เกม ภาพอาร์ต ภาพร่าง ดนตรี DVD เบื้องหลังการทำเกม และกล่องเกมก็จะสวยกว่าเวอร์ชั่นปกติ
    อะไรทำนองนี้ล่ะครับ (นี่ผมหมายถึงเกมทั่วๆไปนะครับ)
    Last edited by chevsarato; 20 Oct 2008 at 23:48:14.

OverclockZone Member kamjam's Avatar

Classic Game รอคอยมานาน

OverclockZone Member xecution's Avatar

ใกล้สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ

แต่ก่อนเวลามีเวอร์ชั่นพิเศษมาจะต่างกันแค่ 100 เดียว

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

เท่าที่สังเกตุมา โอกาศน้อยครับถ้าเกมส์ไหนออก PC ก่อนมาแล้วจะพอตไป PS3/360 แ
    แต่ก็ไม่แน่หรอก ม้าง - -
    แต่ rts ไม่ใช้ เมาสท์ + คียบอร์ดเนี้ยยังงัยๆอยู่ ฐานลูกค้า ps3 มานก็ joy กดกันทั้งนั้น

โอกาส ไม่ใช่ โอกาศ

---------------------------

ผมว่ามันแพงไปนะ หรือเป็นเพราะพิษเศรษฐกิจหว่า - -

ทำไมไม่มีเวอร์ชั่น แผ่นเกมส์อย่างเดียว 399 งี้

ผมว่าคงมีคนซื้ออีกเยอะ

Quote Originally Posted by zicmaxx View Post
    โอกาส ไม่ใช่ โอกาศ

---------------------------

ผมว่ามันแพงไปนะ หรือเป็นเพราะพิษเศรษฐกิจหว่า - -

ทำไมไม่มีเวอร์ชั่น แผ่นเกมส์อย่างเดียว 399 งี้

ผมว่าคงมีคนซื้ออีกเยอะ
    หมายถึง Classic เห็นราคา 250 ไม่ใช่แล้วหรอ

Bookmarks

Bookmarks