overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56
    OverclockZone Member sora007's Avatar
    Nottingham ,England

Cool [โล๊ะสมบัติ]มาแว้วววว Part 5 แล้วคราบบบ !!! ถูก + หายาก + คุ้มค่า ครับ !!

ปรับราคาใหม่!! 08/04/2016

สวัสดีครับผม! หายไปนานครับ เนื่องจากของที่เคยมีก็ขายออกไปเกือบหมดแล้ว (ทั้งบ้าน) แต่เวลาที่ผ่านๆมาก็สะสมของใหม่ๆมาเพิ่มอีกเรื่อยๆครับ

ก่อนอื่นเลยนะครับ...

****สินค้าทุกตัวเป็นของแท้ทั้งหมดครับ เอาหัวเป็นประกันเลยครับ****

****!!!!!!!!!ขอแค่คุณสนใจ สามารถคุยกันก่อนได้หมดครับ ตามเหตุตามผลครับ!!!!!!!!!****

****รองเท้าทุกคู่ก่อนส่งผมจะทำความสะอาดเบื่อต้นให้แล้วนะครับไม่ต้องห่วง บางคู่อาจจะสะอาดกว่าในรูปที่ถ่ายให้ดูครับ****

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สินค้าที่ยังไม่ขาย

Adidas Tubular Radial Graphite

History : คู่นี้เป็นสินค้า มือ 1 ครับ ไม่มีการใช้งานมาก่อน

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 43.5 EU หรือ 9 UK หรือ 9.5 US ครับผม

Profile : เป็น รองเท้า sneaker ของแบรดน์ดังอย่าง Adidas ซึ่งรุ่นนี้เป็นไลน์ผลิตที่มีความโด่งดังไม่แพ้ NMD หรือ Ultraboost เลยนะครับ และที่สำคัญ หาในไทยได้ยากมาก ใครได้ไปครอบครองถือว่าล้ำหน้าหลายคนมากครับ

ขายที่ราคา 5200 บาท

JUST IN CASE

History : คู่นี้ซื้อมา เดือนที่แล้วเองครับผม ใส่ไปแค่... 1 ครั้ง!เป็นแบรนด์ไทย ที่กำลังมาแรงในขณะนี้เลยก็ว่าได้ มีชอปอยู่ที่ เซนทรัลเวิล์ด ชั้น 3 หน้า อิเซตันครับสิ่งที่พิเศษ และเป็นจุดขายของยี่ห้อนี้เลยคือ เป็นร้องเท้าหนัง เสริมส้น สำเร็จรูป เจ้าแรกและเจ้าเดียว ณ ตอนนี้ครับใส่แล้วสูงขึ้น เนียน สมจริง บวกกับคุณภาพงานที่ดี และไม่ได้ถูกละเลยจึงเป็นรองเท้าที่เหมาะสมกลับหลายๆคนมากครับ

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 42 EU หรือ 8 UK ครับผม ส้นเสริม 4.5 cm

Profile : เป็น รองเท้า Boot หนังคุณภาพเยี่ยมครับ ผู้สวมใส่จะดูสูงขึ้นอีก 5-6 เซนด้วยคุณสมบัติของส้นเสริมความสูงที่ผลิตมาติดกับตัวรองเท้าครับ ซึ่งใส่แล้วดูดี สูงขึ้นและดูมีระดับมากครับผม ราคาตอนซื้อมาตกอยู่ประมาณ 5700 บาทครับ

เหลือ 2800 บาท

G.H.Bass&Co. x WILLIAM FOX&SONS Limited

History : คู่นี้ซื้อมา 5 เดือนได้ครับ ใส่ไปไม่ถึง 10ครั้งครับ ยี่ห้อนี้คนในแถบอเมริกาจะรู้จักดีกับ GH Bass ซึ่งเป็นผู้ผลิตร้องเท้า Classic Penny Loafer รายแรกๆเลยก็ว่าได้

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 40.5 EU หรือ 7 UK หรือ 7.5 US ครับผม

Profile : เป็น Penny Loafer ที่ใส่สบายและแน่นอนครับ แทบหาในไทยไม่ได้เลยครับ คู่นี้ได้ไปถอยมาจากประเทศอังกฤษครับ แต่แท้จริงแล้วเป็นแบรนด์ อเมริกาครับ บอกเลยว่าหายากมากๆ
    แล้วยังเป็นรุ่นที่ ร่วมมือกับ WFS อีก ไม่เก็บไว้ไม่ได้จริงๆครับ

เหลือ 1900 บาท

Royal IVY Regatta Brown Loafer

History : คู่นี้ซื้อมา 1 ปีครึ่งแล้วครับ ใช้งานพอสมควร แต่ก็ดูแลเป็นพิเศษตามไปด้วยครับRoyal IVY Regatta ยี่ห้อนี้ ถ้าเป็นคนในหมู่ style ivy หรือ preppy จะเข้าใจดีครับว่า เป็นงานที่สามารถเทียบเท่าแบรดน์ดังๆได้อย่าง Ralph Lauren เลยทีเดียวครับ ซึ่งกำลังมาแรงในบ้านเราครับผม

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 40 EU หรือ 6.5 UK ครับผม

Profile : เป็น Penny Loafer ที่ใส่สบายมากครับ สามารถใส่ได้หลากหลายสถานการณ์ครับ และตกยุคยากครับและที่สำคัญเลยครับ คือเป็นสินค้าที่จะไม่ผลิตแล้ว เนื่องจากเป็นสินค้าที่หมด Season แล้วครับผม ราคาตอนซื้อมาตกอยู่ประมาณ 5000 บาทครับ

ในภาพคือ Royal IVY Regatta Brown Loafer ที่ขัดแล้วทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วครับ เงางามมากพร้อมกับ Pediwear Shoe Tree ครับ ดันทรงรองเท้าได้สวยและพอดีมากครับ

ตอนนี้ลดให้ไปเลยเหลือ 1000 บาท

Pediwear Shoe Tree

History : หลายคนอาจจะไม่เคยเห็นนะครับว่ามันคืออะไรใช้ทำอะไร ? นี่ก็คือ Shoe Tree นั้นเองครับ หรือภาษาบ้านๆเราก็คือ ดันทรงรองเท้านั้นเองซึ่งเจ้า Shoe Tree ตัวนี้ มีสรรพคุณ หลายอย่างมากครับ ถ้าเราไปเจอคน ใช้รองเท้าหนังแพงๆซักคู่ แน่นอนครับ เค้าคนนั้นต้องมีเจ้า Shoe Tree ตัวนี้แน่นอนครับเพราะมันจะคอยทำให้ ทรงและสัดส่วน ของรองเท้า ไม่หด หรือ ย่น ลงครับ ทำให้ชะลอการเสื่อมสภาพของรองเท้าหนังได้เป็นอย่างดีตัว shoe tree นั้นผลิตจาก birchwood ช่วยดูดซับ ดับกลิ่น ของรองเท้าได้เป็นอย่างดีเลยเชียวครับ

Size : ตัวนี้จะเหมาะกับรองเท้า Size 40-41 EU หรือ 6.5-7.5 UK ครับผม

Profile : Shoe Tree คู่นี้เป็นสินค้าที่ผมสั่งมาจาก อังกฤษ โดยตรงครับผม เป็นแบรด์น Pediwear ครับ ใช้งานมาเรื่อยๆ ประมาณ 1 ปีครับ สภาพ พูดได้ว่า 98% เลยครับถ้าหาซื้อในเมืองไทยไม่มียี่ห้อนี้แน่นอนครับ ส่วน Shoe tree ยี่ห้ออื่นๆในไทยก็ราวๆ 2500-3000 บาทขึ้นไปครับหายากมากๆที่จะได้ราคาต่ำ และคุณภาพดีๆครับ

แต่ของผมขอขายที่ 1000 บาทครับ คุณภาพดีมั่นใจได้ครับ

เพิ่มเติมครับ Promotion แพคคู่ !

Royal IVY Regatta Brown Loafer + Pediwear Shoe Tree พร้อมส่ง EMS ให้ฟรี เพียง 1600 บาท!!

Persempre White leather

History : Persempre เป็นยี่ห้อที่หลายคนอาจจะคุ้นเคยกันนะครับ เป็นแบรด์นในสยามนี่แหละครับผม ซึ่งผมก็ซื้อมาหลายปีแล้ว แต่ช่วงหลายปีมานี่ก็ยังไม่ค่อยได้ใส่เลยครับ สภาพเลยยังดูโอเคอยู่ครับราวๆ 80 %

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 41 EU หรือ 7 UK ครับผม

Profile : สำหรับคู่นี้เหมาะสำหรับใส่ไปงาน หรือแม้แต่ใส่เที่ยวเล่นๆ ก็ยังดูดีไม่ตกยุคครับผม

ผมขอขายที่ราคา 350 บาท ครับ

Red Converse Chuck Taylor Made in Thailand

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 41 EU หรือ 7 UK ครับผม

Profile : สำหรับคู่นี้เหมาะสำหรับใส่ไปงาน หรือแม้แต่ใส่เที่ยวเล่นๆ ก็ยังดูดีไม่ตกยุคครับผม

ผมขอขายที่ราคา 300 บาท ครับ

White Converse Chuck Taylor Made in Thailand

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 42.5 EU หรือ 8 UK ครับผม

ผมขอขายที่ราคา 300 บาท ครับ

สินค้าที่ขายไปแล้ว

Polo Ralph Lauren Vaughn sport suede upper

History : คู่นี้ซื้อมา 8 เดือนได้ครับ ใส่ไปไม่ถึง 5ครั้งครับ ด้วยยี่ห้อก็คงจะรู้จักกันดีครับ Ralph Lauren ซึ่งเป็นแบรดน์ระดับสูง และในห้างราคาแพงพอตัวเลยครับ

Size : ตัวนี้ก็จะอยู่ที่ Size 41 EU หรือ 7 UK หรือ 8 US ครับผม

Profile : เป็น sport sneaker ที่ทาง Polo ได้ผลิตออกมา ใส่สบายและทนทานมากครับ ในไทยคงหาได้ยากครับซึ่งถ้าเลิกผลิตแล้วก็จะไม่สามารถหาใหม่ได้ครับ
    คู่นี้ได้ไปถอยมาจากประเทศอังกฤษครับ

Navy Converse Chuck Taylor Made in Thailand

สรุปราคาครับ (ราคา และสถานะของสินค้าตรงนี้ จะUpdate วันต่อวันเลยครับ)

1. Adidas Tubular Radial Graphite - 5200฿
    2. JUST IN CASE Leather Boot - 2800฿
    3. G.H.Bass&Co. x WILLIAM FOX&SONS Limited - 1900฿
    4. Polo Ralph Lauren Vaughn sport suede upper - Sold
    5. Royal IVY Regatta Brown Loafer - 1000฿
    6. Pediwear Shoe Tree - 1000฿
    7. Persempre White leather - 350฿
    8. Navy Converse Chuck Taylor Made in Thailand - Sold
    9. Red Converse Chuck Taylor Made in Thailand - 300฿
    10. White Converse Chuck Taylor Made in Thailand - 300฿

****สำหรับการชำระเงิน ผมจะให้ท่านทำการโอนเงินเข้าบัญชีผม และบอกชื่อผู้รับและที่อยู่ครับ ****
    ****บัญชีผมคือ 7382817189 นายคณัชพงศ์ กาญจ์ธนะรัตน์ ธนาคารกสิกรไทย ครับ ****
    ****ทุกคู่รวมส่งแบบลงทะเบียนหมดแล้วนะครับ แต่ถ้าอยากเพิ่มเป็น EMS ต้องเพิ่มเงินอีก 50 บาทครับ ส่งทั่วประเทศครับ ถึงมือแน่นอนครับ ****
    ****เมื่อได้ซื้อสินค้าไปแล้วจะไม่รับเปลี่ยน หรือคืนกลับนะครับ****

**** มีปัญหาหรือสอบถาม โปรดติดต่อมาโดย PM ได้เลยครับ ****

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ดูประวัติการขายได้ครับที่

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2532574
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2462895
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2240325
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2230408
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2308511
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2260236
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2258372
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2353628
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2431565
    Last edited by sora007; 6 Sep 2016 at 08:31:43.

OverclockZone Member sora007's Avatar

ดันครับบบ

สงสัยอะไร สามารถสอบถามได้เลยนะครับ

สงสัยอะไร สามารถสอบถามได้เลยนะครับ

OverclockZone Member

คู่ที่ 4.Royal IVY Regatta Brown Loafer สภาพปัจจุบันตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ

Quote Originally Posted by armphii View Post
    คู่ที่ 4.Royal IVY Regatta Brown Loafer สภาพปัจจุบันตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ
    ทานโทษที่หายไปหลายวันครับ
    คู่นี้สภาพยังเหมือนในรูปเลยครับผม พร้อมใส่
    สามารถขัดเพิ่มเองได้เพื่อความเงางามมากขึ้นครับ

OverclockZone Member

ดู Converse ทุกคู่หลายๆมุมหน่อยครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks