Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ข่าวลือ] AMD Zen อาจเลื่อน ออกได้ปลายปี 2016 เป็นอย่างเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ข้อดีของคนขี้ลืมอย่างผมคือ ลืมเรื่องเดิมๆของ zen และไปตื่นเต้นเมื่อมีข่าว zen เรื่องเดิมที่ผมลืมไปแล้ว รอจนลืม

Comment

จะออกตอน 2016หรือ2017 ก็ช่าง ผมจะได้เก็บเงินเก็บทองไว้จะได้ซื้อส่วนอื่นรอ เช่น ssd การ์ดจอ เป็นต้น ๆๆๆ

Comment

ถ้าราคาไม่แรงมาก ผมรอสอยปลายปี 17 เลย

ตอนนี้ใครถามจะซื้อไรดีแนะนำได้แต่ Intel

ต่อให้ออกมาใหม่คงตามไม่ทันมั้งแต่ติ่งอย่างผมคงซื้อตามต่อ -*-

ปล.ผมจะตามซื้อ CPU AMD นะ การ์ดจองวดหน้าคงกลับไปเขียวเหมือนเดิม -*-

Comment

ประหยัดค่า CPU ไปอีกหลายปีเลยแต่เรื่องการ์ดจอเสียตังเปลี่ยนได้ทุกปีเกมกินสเปคขึ้นทุกที

Comment

ดีนะผมจะได้ใช้เซ็ตเก่าได้นานๆ เอาตังไปทำอย่างอื่น

Comment

ดีแล้วครับ จะได้ ไม่เสีย ดาย เพราะพึ่ง ถอย 8320e มา เหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

Comment

งานนี้ FX-6300 ยาวๆไป

Comment

Phenom II X4 810 เครื่องเก่าผมลงวินโดว์ 10 เล่นเกมลื่นๆอยู่เลยนะ

Comment

ผมรอได้นะ แต่กลัวจะไปไม่รอดจนต้องยกเลิกการพัฒนา

Comment

เซ็ง

Comment

หวังจนเลิกหวังไปแล้วสำหรับ Summit Ridge แต่ตอนแรก time-schedule มันก็อยู่ในช่วงปลายปี 2016 อยู่แล้วนะไม่ใช่พึ่งจะมาเลื่อนอะไร

ก็จะให้ AMD ทำยังไง ไม่มีโรงงานของตัวเอง พาร์ทเนอร์อย่าง GlobalFoundries ก็ดัน yield rate การผลิตชิป 14 นาโนเมตร (เท่ากับทาง Intel)

ที่หวังเอาไว้มันไม่ได้ตามเป้า ผลิตออกมาแล้วเสียเยอะ นี่ก็เสียเงินไปเปล่าๆ อีกนะ ฟาก TSMC ก็ไม่รู้จะฝากความหวังได้แค่ไหนกับการผลิตชิป 16 นาโนเมตร

Originally posted by Khow View Post
                        แก้ปัญหาไม่ยากเอา carizzo มาลด nm ให้ TSMC ผลิตไปก่อนที่ 16nm FinFET แก้ขัด
                        Carizzo มันก็คือ AM4 Bristol Ridge ที่จะขายกลางปี 2016 อ่ะครับท่านข้าว ใช้ 28 นาโนเมตร เหมือนเดิมด้วย

ส่วนตัวที่จะเป็น APU ใช้สถาปัตยกรรม Zen ใช้รหัส Raven Ridge กลางปี 2017 ถ้าโรงงานไม่มีปัญหาโรคเลื่อนติดพันอีก

Comment

ไม่ต้อง 14 16 หรอก แค่ 20 อินเทลก้หนาวแล้วแค่มีออกมาลุยแต่นี่เล่นขายของเก่าเรื่อยไป

Comment

มาเมื่อไหร่จะปล่อย8320E+990FXA UD3 R5 ผูกติด8.1SL สามารถจองได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป คาดว่าจะปล่อยปี2017นะครับ ถถถถถถถถ

Comment

รอนานมากฝั่งนี้ T__T

Comment

ชักช้าแบบนี้กว่า zen จะออก สงสัยบริษัท amd ได้เจ๊งก่อนที่จะวางขาย zen เฮอะๆๆ

Comment

Working...
                                X