Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ SPARK ATI X1550 เล่นเกมกระตุกมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ SPARK ATI X1550 เล่นเกมกระตุกมากเลยครับ

Spec ผม
    Pentium(R) D 2.80Ghz@3.36GHz
    Asus P5GC/MX/GBL
    Ram Kington 1G / 512
    SPARK ATI X1550 256Mb GDDR3

เล่นเกมSF แล้วกระตุก เมื่อก่อนไม่เคยเป็น คือผมเปลี่ยนซิง CPU ใหม่ พอเปิดเครื่องมาเครื่องมันก็ดูช้าๆ ลองเปลี่ยนไดท์เวอร์การ์ดจอ ทุกตัวดูแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลงวินโดว์ใหม่ก็ยังเหมือนเดิม แต่พอมาใช้ OnBoard ก็ปกติดี ควรจะทำอย่างไรดีครับ

ดูความร้อนดูครับ ซิ้งค์อาจจะไม่แนบสนิท จนร้อนจัดจนทำให้มันทำงานไม่ปกติ

Comment

ยังเหมือนเดิมครับ ผมถอดซิงออกมาทาซิลิโคนใหม่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

Comment

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

ดันครับๆ

Comment

ลองเอาการ์ดจอเพื่อนที่รุ่นใกล้ๆกันมาเปลี่ยนดูครับ เผื่อการ์ดมีปัญหา

Comment

Working...
            X