สวัสดีครับ คอมของผมมีปัญหาเวลาเปิดคอมแล้วมันจะดับไปเอง 5 วินาทีแล้วถึงจะติดใหม่อีกรอบ คล้ายๆกับตอนรีสตาร์ทเครื่อง
ก่อนหน้านี้ผมใช้การ์ดจอ MSI Radeon R9 270x 2GB Gaming เปิดติดไม่มีอาการดับใดๆตอนเปิดเครื่อง
แต่การ์ดจอมีปัญหาผมเลยส่งเคลม ทางประกันไม่มีของจึงเสนอคืนเงิน ผมก็รับข้อเสนอคืนเงิน แล้วเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยจึงซื้อ Leadtek GTX960 มาครับ
ตอนซื้อมาใส่ใหม่ๆ ยังไม่มีอาการดับเลยนะครับ จนใช้มาได้สักพัก เริ่มเกิดอาการดังกล่าวครับ

อยากทราบว่า สาเหตุเกิดจากอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

สเปกคอม

CPU - AMD FX-8320
M/B - GIGABYTE 970A-D3P
RAM - Kingston Hyper-X DDR3 1600 8 GB (4x2)
PSU - OCZ 750W ZS (80+Bronze)
HDD - Western Digital 1 TB Blue SATA-III
VGA - Leadtek GTX960 2GB GDDR5
CASE - Corsair Carbide 200R
DVD - DVD-RW LG 24X SATA