Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมวัดอุณภูมิ+อุณภูมิAMD มีข้อข้องใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมวัดอุณภูมิ+อุณภูมิAMD มีข้อข้องใจครับ

คือสงสัยครับว่า ถ้าเปิดโปรแกรมวัดอุณภูมิอยู่ตลอดตอนที่ใช้งาน มีจะผลเสียไรไหมครับ (ผมเปิดใช้งาน Gadget ของตัวโปรแกรม openhardwaremoniter ครับ )
    อุณภูมิ AMD FX6300 ปกติอยู่ที่เท่าไรกันครับ

ขอบคุณมากครับ

ผลเสียอย่างเดียวที่เห็นคือกินแรม ส่วนเรื่องอื่นไม่น่ามีปัญหาครับ

ผมเองก็ใช้ Asus AI Suite ตลอดก็ไม่เห็นเป็นอะไรครับ

Comment

เซ็นเซอร์มันก็วัดของมันอยู่แล้ว แค่ตัวโปรแกรมไปเอาค่าที่มันวัดมาแสดงให้ดูเฉยๆ

Comment

ขอบคุณมากครัย

Comment

Working...
        X