Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามคนใช้ Asrock h97 pro4 ใส่ gtx 970 ติดสายไฟมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามคนใช้ Asrock h97 pro4 ใส่ gtx 970 ติดสายไฟมั้ย

ตามหัวข้อเลยครับ Asrock h97 pro4 ใส่ gtx 970 จะติดสายไฟที่ต่อเข้าบอร์ดปะครับ

ใช้อยู่ไม่เห็นติดนะ 970 นกฮูก
    จะไปติดฝาเคสมากกว่า เกือบปิดไม่ลง พอดีเป๊ะ เคส corsair carbine 200r

Comment

Originally posted by wiseman View Post
      ใช้อยู่ไม่เห็นติดนะ 970 นกฮูก
      จะไปติดฝาเคสมากกว่า เกือบปิดไม่ลง พอดีเป๊ะ เคส corsair carbine 200r
      ขอบคุณครับ ตอนแรกดู 970 3 พัดลมไว้อยู่ แต่หาข้อมูลล่ะใส่กับ zalman z11 plus ไม่ได้ อาจต้องไปจบที่นกฮูกเหมือนกันคับ

Comment

ของผม 960 G1 ดูตามรูปเลยครับ

Comment

Originally posted by anubise View Post
          ของผม 960 G1 ดูตามรูปเลยครับ

เคสนี้รุ่นอะไรคับ ไม่ห่วงเรื่องการ์ดจอกับบอร์ดล่ะ ห่วงเรื่องความยาวการ์ดกับเคสแทน
          Last edited by -Koon_Ruj-; 15 Sep 2015, 16:38:06.

Comment

Originally posted by -Koon_Ruj- View Post
            เคสนี้รุ่นอะไรคับ ไม่ห่วงเรื่องการ์ดจอกับบอร์ดล่ะ ห่วงเรื่องความยาวการ์ดกับเคสแทน
            ThermalTake Core V31 ครับผม

Comment

ไม่ติดครับ แต่ด้วยความที่ช่อง SATA มันหงายขึ้น ดังนั้นตัวการ์ดมันจะบังช่องต่อไปเลยราว 2 ช่อง ถึงจะใช้หัว SATA แบบ 90 องศาใส่ได้ แต่ก็ใช้ได้แค่ช่องเดียวครับ

Last edited by near13; 16 Sep 2015, 09:12:19.

Comment

Originally posted by near13 View Post
                ไม่ติดครับ แต่ด้วยความที่ช่อง SATA มันหงายขึ้น ดังนั้นตัวการ์ดมันจะพังช่องต่อไปเลยราว 2 ช่อง ถึงจะใช้หัว SATA แบบ 90 องศาใส่ได้ แต่ก็ใช้ได้แค่ช่องเดียวครับ

ขอบคุณครับ เครียล่ะครับเรื่องนี้

Comment

Originally posted by near13 View Post
                  ไม่ติดครับ แต่ด้วยความที่ช่อง SATA มันหงายขึ้น ดังนั้นตัวการ์ดมันจะพังช่องต่อไปเลยราว 2 ช่อง ถึงจะใช้หัว SATA แบบ 90 องศาใส่ได้ แต่ก็ใช้ได้แค่ช่องเดียวครับ

ขอบคุณครับ เครียล่ะครับเรื่องนี้

Comment

สุดยอดครับ
                    ต่อไปคงต้องมองเมนบอร์ดที่หักช่อง SATA มาเลยดีที่สุด

Comment

Working...
                    X