Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด Excel แบบ double click ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด Excel แบบ double click ไม่ได้

เปิด Excel แบบ double click ไม่ได้ แต่สามารถ เปิดจาก open file หลังจากเรียก program excel แล้ว เปิดได้ปกติ แต่ double click ที่ file ไม่มี ข้อมูลอะไรเลย

เป็นเพราะอะไรครับ ลงใหม่ก็แล้ว scan virus ก็แล้ว (office scan)

ถ้าคลิกขวา ที่ไฟล์ Excel แล้ว เมนูบนสุด คือ คำสั่งอะไรเหรอครับ?

Comment

เปิด ครับ

Comment

อ่า แก้ได้แล้ว uninstall ออกให้หมด clear registy(regedit ) แล้วลงใหม่ หายเลย

Comment

ที่บริษัทผมก็เป็นเหมือนกันครับ เพราะ Option บางอย่างมันถูกติกออกไป ให้ติกที่เครื่องหมายถูก ก็ใช้ได้แล้ว แต่จำไม่ได้ว่าตรงไหน
          ว่าจะไปหาให้ พอคุณลงใหม่ ค่ามันน่าจะเป็น Default จึงทำให้หายครับ ดีใจด้วยครับ

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
            ถ้าคลิกขวา ที่ไฟล์ Excel แล้ว เมนูบนสุด คือ คำสั่งอะไรเหรอครับ?
            นั่นไม่ใช่ทางแก้ ไม่ใช่หรอ ?

Comment

Working...
            X