Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรทนทานที่สุดครับ ( ใช้ทำงานวีดีโอ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรทนทานที่สุดครับ ( ใช้ทำงานวีดีโอ )

เนื่องจากใช้งานอ่าน เชียน และลบวีดีโอเยอะมากครับ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับว่า SSD ตัวไหน ทนทานที่สุดครับ ขอสัก 3 ลำดับไว้พิจารณา ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

850 pro ที่สุดแล้ว
    รองมาก็ plextor m6 pro หรือพวก Pcie m2

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

เห็นเค้าว่า 840 ไช้เม็ดชิพเทพกว่า 850 นะ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมต้องการใช้แบบทนทาน เรื่องความเร็วขอเป็นเรื่องรองครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

Comment

SSD SATA3 ทนสุดจัด Samsung 850 Pro / 840 Pro ไปเลยโลดครับ

Comment

Comment

Sandisk Extreme PRO ราคาถูกกว่าซัมซุง 850pro เกือบ1เท่าตัวครับ แต่คุณภาพใกล้เคียงกันมาก ดูรีวิวผู้ซื้อจากเว็บAmazonได้ ที่สำคัญรุ่นExtreme PROรับประกัน10ปี เท่าซัมซุงครับ

Sandisk Extreme PRO 240GB 4990บาท ประกัน 10ปี

850 Pro 256GB 7790บาท ประกัน 10ปี

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
                  Sandisk Extreme PRO ราคาถูกกว่าซัมซุง 850pro เกือบ1เท่าตัวครับ แต่คุณภาพใกล้เคียงกันมาก ดูรีวิวผู้ซื้อจากเว็บAmazonได้ ที่สำคัญรุ่นExtreme PROรับประกัน10ปี เท่าซัมซุงครับ

Sandisk Extreme PRO 240GB 4990บาท ประกัน 10ปี
                  ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมลองเสิร์ชหาในกูเกิ้ลไม่มีเลย หรือเราซื้อสั่งจากนอกอย่างเดียวเลยครับ ร้านที่ไทยไม่มีเลยครับ ถ้าเป็น M2 ตัวนี้ดีใหมครับ http://www.tkcom99.com/product_detai...6&s_cat_id=227

หรือมีตัวไหนแนะนำใหมครับ ผมเห็นว่ามันถูกดี ได้ตั้ง 250 GB ปล. ผมใช้บอร์ด ASUS Ranger VII ครับ มี Slot M.2 80 &60 mm
                  Last edited by evoixars; 18 Sep 2015, 11:24:17.

Comment

ถ้าใช้เขียนๆลบๆไฟล์เยอะไม่แนะนำ 850 EVO ครับ เลือกพวก PRO ไปเถอะ

Comment

ผมใช้ Samsung 840 pro 128G ทั้ง PC และ NB มากว่า 3 ปีแล้วไม่มีงอแงครับ โหวด 1 เสียง
                      ปัจจุบันถ้าเชียร์ คงเป็นรุ่น 850 Pro ครับ

Comment

Originally posted by evoixars View Post
                        ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมลองเสิร์ชหาในกูเกิ้ลไม่มีเลย หรือเราซื้อสั่งจากนอกอย่างเดียวเลยครับ ร้านที่ไทยไม่มีเลยครับ ถ้าเป็น M2 ตัวนี้ดีใหมครับ http://www.tkcom99.com/product_detai...6&s_cat_id=227

หรือมีตัวไหนแนะนำใหมครับ ผมเห็นว่ามันถูกดี ได้ตั้ง 250 GB ปล. ผมใช้บอร์ด ASUS Ranger VII ครับ มี Slot M.2 80 &60 mm
                        ร้าน Busitek มีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตอนขายSandisk ไม่มีคนสน

Comment

Working...
                            X