overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: อัพเดทข่าวเกม 20/10/51

OverclockZone Member

Default อัพเดทข่าวเกม 20/10/51

Dragon Age will be arriving on consoles in Q4 2009 (PS3/360/PC)

************ รูปใหญ่ครับ ************

สุดยอดเกม RPG ของฝรั่งตัวล่าสุด ที่ถูกพัฒนาโดย BioWare (ค่ายที่ได้รับรางวัล RPG of The Year มากที่สุด) กำลัง

กำลังจะส่งเกมล่าสุดของเขาลง Console แล้วในช่วงไตรมาส 4 ปี 2009 โดยที่ Version PC คาดว่าจะออกช่วงต้นปี

Capcom Gets Their Own PlayStation Store (PS3)

Capcom จะเริ่มเปิดให้บริการขายเกมบน PSN อย่างเป็นทางการในเดือน พฤศจิกายนนี้ ซึ่งร้านค้าของ Capcom จะ

อยู่ใน PS Store อีกที และคาดว่าการที่ Capcom ทำการเช่าพท.เปิดร้านขายแบบนี้แสดงว่า เตรียมปล่อยเกมออก

มาอีกเยอะเป้นแน่ (คาดว่า 1 ในนั้นจะใร Rockman 1 - 8 ด้วย)

Fahrenheit 2 coming to console (PS3/360)

มีข่าวแว่วๆมาว่า Fahrenheit เกม Adventure ที่โด่งดังและสร้างความประทับใจให้หลายๆคนกำลังจะกลับมาอีกครั้ง

โดยทีมงาน Quantic Dream ซึ่งถือว่าเป็นข่าวที่น่าแปลกใจมาก เพราะตัวเกม Heavy Rain ยังไม่สมบูรณ์เลย แต่

กลับมีข่าวภาคต่อของเกมในตำนานเสียแล้ว โดยเนื้อเรื่องในภาคนี้จะสานต่อจากภาคที่แล้ว ตามคำทำนาย ลูกของ

Lucas(ตัวเอกภาคที่แล้ว) จะเป็นผู้กำหนดความเป็นไปของโลก อืม....จะเป็นยังไงนะ แต่ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ก็ดีไม่ใช่

น้อยเลย Fahrenheit ในกราฟฟิก Heavy Rain รึ.............แค่คิดก็รอแทบไม่ไหวแล้ว

LittleBigPlanet Officially Delayed (PS3)

ไม่กี่วันนี้ Sony ได้เรียกเก็บแผ่น Little Big Planet คืนเนื่องจากมีคนไปเรียกร้องกับ Sony ว่า ทำนองของเพลงใน

เกม LBP บางส่วนมีความคล้ายคลึงกับบทสวดของศาสนาอิสลาม ทำให้วันวางจำหน่ายโดนเลื่อนออกไป

โดยที่วันวางขายล่าสุดโดนเลื่อนไปจากวันที่ 21 ตุลาคมเป็นวันที่ 27 ตุลาคมแทน.....อิจฉาพวกได้แผ่นหลุด เฟ้ย!!

Resistance 2 Will Feature Split-Screen Co-Op (PS3)

************ รูปใหญ่ครับ ************

ผู้พัฒนา Resistance 2 กล่าวว่าตอนกำลังรวบรวมข้อมุลต่างจากตัว Beta มาพัฒนาระบบ Split-Screen ให้เล่นบน

Co-op Online ได้ด้วย ซึ่ง Split Screen Online Coop จะมีผู้เล่น 8 คนเท่ากับ Coop ปกติ

Deathsmiles Going HD For Xbox 360 (360)

เกม Deathsmiles กำลังจะถูก Port ลง Xbox360 โดยการกลับมาคราวนี้จะเป็น HD เลย แต่ถึงงั้นก็ยังไม่มีการ

ประกาศว่าเกมนี้จะล๊อคโซนหรือไม่

Midnight Club: LA (PS3/360)

Tomb Raider Underworld (PS3/360/PC)

NPPL Championship Paintball 2009 (PS3/360/Wii/PS2)

Edge of Twilight (PS3/360/PC)

The Last Remnant (PS3/360)

Sonic Unleashed (PS3/360)

Gundam Musou 2 (PS3/360/PS2)

ยังมีรูปอีกเยอะครับ กดไปดูต่อได้เลยครับ เครดิตท่าน Zmile

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ

อะไรเนี้ย - -
    ไม่รู้เรื่อง
    MIDNIGHT CLUB LA ทำไมไม่ลงคอมฟระ !!!!

OverclockZone Member got99's Avatar

เกมเก่าๆๆๆๆยังไม่ได้เล่นเลย เอิกๆๆๆ

OverclockZone Member

โอ้ Indigo prophecy (Fahrenheit) จะออกภาค 2 แล้วหรือครับนี่
    ผมประทับใจกับภาคแรกๆมากครับ (เป็นเกมที่ตื่นเต้น และทุกวินาทีเต็มไปด้วยการตัดสินใจ)
    ใครเคยเล่นเวอร์ชั่นไม่เซ็นเซอร์คงจะทราบดีนะครับ ว่าเกมนี้นอกจากจะสนุกแล้ว ยังมีฉาก Sex ระดับผู้ใหญ่ด้วยนะครับ เอิ๊กๆ
    ชอบมากๆครับ เกมนี้ (ไม่ได้ชอบฉาก Sex นะครับ 55555)
    Last edited by chevsarato; 20 Oct 2008 at 17:31:40.

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

โอ้เย

OverclockZone Member foxyou's Avatar

ขอบคุณที่อับเด๊ทข้อมูลใหม่ๆให้งับ อิอิ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by chevsarato View Post
    โอ้ Indigo prophecy (Fahrenheit) จะออกภาค 2 แล้วหรือครับนี่
    ผมประทับใจกับภาคแรกๆมากครับ (เป็นเกมที่ตื่นเต้น และทุกวินาทีเต็มไปด้วยการตัดสินใจ)
    ใครเคยเล่นเวอร์ชั่นไม่เซ็นเซอร์คงจะทราบดีนะครับ ว่าเกมนี้นอกจากจะสนุกแล้ว ยังมีฉาก Sex ระดับผู้ใหญ่ด้วยนะครับ เอิ๊กๆ
    ชอบมากๆครับ เกมนี้ (ไม่ได้ชอบฉาก Sex นะครับ 55555)
    ชอบแนวการเล่นเหมือนกันลุ้นระทึกดี แต่เนื้อเรื่องมันเว่อร์ไปหน่อย

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

คุณมากคับ

Bookmarks

Bookmarks