overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member

Default ถ้าใช้เพาเวอร์แบงค์แล้วมันร้อนๆผิดปกติ ควรเปลี่ยนไหม?

เราซื้อมาจาก facebook เมื่อประมาณ 8 เดือนที่แล้ว เค้ารับประกันแค่หกเดือนเองอะ ใช้มาปกติดีตลอด ตั้งแต่เมื่อวานเวลาเรานำมาเสียบกับมือถือจะร้อนมากๆ แล้วมีกลิ่นเหมือนพลาสติกไหม้ แบบนี้หมดอายุขัยควรเปลี่ยนแล้วใช่ไหม แล้วพอจะมียี่ห้อไหนบ้าง ที่รับประกันนานๆกว่านี้ ทนๆกว่านี้สักหน่อย ซื้อมาแพงใช้ไม่คุ้มเลยยย
    Last edited by konnisih; 16 Sep 2015 at 18:04:56.

เลิกใช้ไปเลยดีกว่าครับ แบบนี้อันตราย เสี่ยงต่อการระเบิดได้นะครับ

ตัว Power Bank ส่วนใหญ่ก็รับประกันอยู่ที่ 6 เดือนถึง 1 ปีประมาณนี้ถ้าใช้แล้วมันร้อนเหมือนมีกลิ่นไหม้ควรเปลี่ยนเถอะ

OverclockZone Member proteenzer's Avatar

Quote Originally Posted by konnisih View Post
    เราซื้อมาจาก facebook เมื่อประมาณ 8 เดือนที่แล้ว เค้ารับประกันแค่หกเดือนเองอะ ใช้มาปกติดีตลอด ตั้งแต่เมื่อวานเวลาเรานำมาเสียบกับมือถือจะร้อนมากๆ แล้วมีกลิ่นเหมือนพลาสติกไหม้ แบบนี้หมดอายุขัยควรเปลี่ยนแล้วใช่ไหม แล้วพอจะมียี่ห้อไหนบ้าง ที่รับประกันนานๆกว่านี้ ทนๆกว่านี้สักหน่อย ซื้อมาแพงใช้ไม่คุ้มเลยยย

ที่นิยมใช้กันเยอะก้อของ Eloop แต่ของก๊อป AA, AAA มันเยอะมาก

ซื้อจาก https://www.jib.co.th/web/index.php/...0000-mAh-BLACK

น่าจะได้ของแท้

แนะนำให้เปลี่ยนเลยค่ะ ถ้าเกิดชาร์ตไปแล้วระเบิดขึ้นมาทำไงคะ เค้ามีประกันให้รึเปล่า มันไม่คุ้มนะ แต่คราวนี้ซื้อใหม่ก็เลือกดีดีไปเลย

OverclockZone Member wheelburn's Avatar

แนะนำดูที่ไฟ out put อย่าให้มากกว่า 2A ซึ่งชาร์ตเต็มเร็วจริง แต่แบตโทรศัพท์จะร้อนครับ
    ไฟ out put ที่ปลอดภัยสุดคือ 1A-1.5A แค่นี้พอครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมใช้ของSony มันร้อนแต่ตอนชาร์จนะแต่ตอนจ่ายไฟให้มือถือไม่ร้อน

ยิ่งถ้าร้อนจี๋หรือได้กลิ่นไหม้เนี่ยทิ้งไปเหอะระวังระเบิด

มีหลายยี่ห้อตามท้องตลาดแนะนำให้ 2 ยี่ห้อ Commy, Romoss ลองหาซื้อมาใช้ดู เพราะเขารับประกันเครื่องด้วย

เปลี่ยมาใช้ตัวนี้ดีกว่า
    เราใช้อยู่ commy ขนาดกำลังดี มีใบรับประกัน เสียก็เคลมได้ค่ะ ไส้ในแบตใช้ของ Sanyo เชื่อถือได้

ซื้อที่ไหนมาค่ะ ถ้าพวกในร้านแบบดีๆ จะมีรับประกันปีนึงนะ เห็นบอกว่าซื้อมาแพง ถ้าราคาแพงเค้ามีประกันนะคะ แต่ถ้าไม่มี เลิกใช้เถอะค่ะ เพราะเราว่าน่าจะพังในไม่ช้า

Quote Originally Posted by Madeaw007 View Post
    เลิกใช้ไปเลยดีกว่าครับ แบบนี้อันตราย เสี่ยงต่อการระเบิดได้นะครับ
    ขอบคุณที่แนะนำน๊า ใจก็เสียดาย

Quote Originally Posted by pareaw View Post
    ซื้อที่ไหนมาค่ะ ถ้าพวกในร้านแบบดีๆ จะมีรับประกันปีนึงนะ เห็นบอกว่าซื้อมาแพง ถ้าราคาแพงเค้ามีประกันนะคะ แต่ถ้าไม่มี เลิกใช้เถอะค่ะ เพราะเราว่าน่าจะพังในไม่ช้า
    ซื้อร้านทั่วไป เขาก็ไม่ได้แนะนำอะไรเลย

แนะนำ commy อีกเสียงค่ะ เพิ่งไปถอยมา มีรับประกัน 1 ปี กับรับประกันระเบิดให้ด้วย

ทิ้งไปเลยค่ะ อันตรายมากๆ เราก็เคยซื้อของปลอมมาใช้ร้อนแบบนี้เลย ตั้งแต่นั้นไม่กล้าซื้อของปลอมมาใช้อีกเลยค่ะ

แนะนำ commy อีกเสียงค่ะ เพิ่งไปถอยมา มีรับประกัน 1 ปี กับรับประกันระเบิดให้ด้วย
    คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่ Name: 12005685_1026799207354486_1728114967_o.jpg Views: 0 Size: 35.9 KB ID: 3391663
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    รุ่นนี้ตกราคา?อะ รับประกัน 1 ปีน่าสน

ควรเลิกใช้เลยค่ะ เราไม่รู้ว่ามันหมดอายุป่าว แต่ที่แน่ๆ มันคงเป็นสัญาณเตือนที่ดูไม่ปลอดภัยเลย เดี๋ยวนี้มีของที่ทำไม่ได้มาตรฐานขายเยอะ อาจจะต้องเลือกยี่ห้อที่ไว้ใจได้ ซื้อในศูนย์จะดีที่สุด รับรองว่าไม่ปลอมแน่ๆ มือถือซื้อมาก็ไม่ถูกเนอะ พังไปก็ไม่คุ้ม เรื่องยี่ห้อแล้วแต่คนชอบลองหาข้อมูลดู

ของแบบนี้ถ้าเกิดความผิดปกติก็ควรเปลี่ยนใหม่ไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะถ้าใช้ไปอาจเกิดอันตราย ซื้อแบบที่เป็นร้านขายอุปกรณ์ หรือศูนย์ดีกว่าน่าเชื่อถือเยอะ มีใบรับประกัน และเขาน่าจะมีบริการหลังการขายด้วย ตอนนี้เราใช้ Commy อยู่ใช้มาปีกว่าล่ะ ลองใช้ดูนะ

เลิกใช้แล้วซื้อใหม่แบบดีๆเลยค่ะ ละซื้อแบบของแท้พร้อมมีรับประกันด้วยนะ จะดีที่สุด อย่าเสียดายของแบบนี้อย่าเสี่ยงอันตราย

Bookmarks

Bookmarks