Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ edge หน่อย เป็นไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ edge หน่อย เป็นไงบ้าง

กำลังจะซื้อ aircard มาใช้ อยากว่าถึง ความ stable speed connect ว่าเป็นไงบ้าง แล้ว ใช้ค่ายไหน

เคยใช้แต่นานแล้วเลยไม่แน่ใจทุกวันนี้เป็นไงมั่ง
    เห็นหลายๆ คนบอก Dtac เสถียรดี

Comment

เลิกใช้ไป 4-5 เดือนแล้วครับ เพราะ AIS ไม่แก้ปัญหาให้ครับ upload file ไม่ได้ และความเร็วในการเล่นก็ต่ำครับ แต่ดีที่เล่นบนรถยนต์ที่วิ่ง 100 km/h ยังเล่นได้เลยครับ ต่างจังหวัดก็เล่นได้ แต่อาจได้แค่ GPRS ไม่ถึงขั้น EDGE แต่ก็เล่นได้ครับ ส่วนความเสถียรก็พอใช้ได้ครับแต่ถ้าอากาศไม่ดีก็แย่ตามไปด้วยครับ ลองฟังท่านอื่นๆด้วยครับ

Comment

ดีเทครับ สุดยอกที่สุดดดด

Comment

ขอบคุณทุกความเห็น แต่อยากให้ ระบุว่า ดีนั้น คือด้านไหน speed บอกความเร็วด้วยจะดีมาก /connect/stable

Comment

ใช้ของ dtac อยู่ครับ ผมออกต่างจังหวัดบ่อยๆ ใช้งานได้ทั่วประเทศ มีน้อยมากที่ยังเป็น gprs

ใช้ dopod 818pro ต่อครับ เร็วดี (ราคาถูกกว่า aircard แน่นอน)

ลองหามือถือที่รองรับ edge ก่อนไหมครับ ผมว่าแอร์การ์ดมันแพงอ่ะครับ(ส่วนตัวน่ะ)

ความเร็ววัดได้ประมาณ 120 Kbps อ่ะครับ เท่าที่เล่นไม่เคยหลุดครับ

Comment

สรุปว่า dtac ดีสุดสินะ แล้วมีใครใช้แล้วไม่ถูกใจมั่ง ยังไง

Comment

สำหรับผมใช้มา 3 ค่าย
                ================
                1.ดีแทคดีสุด ติดง่ายแก้ปัญหาถูกใจคือมีครั้งหนึ่งเล่นอยู่ฝนตกฟ้าผ่าเลยไม่เล่นพอฝนหยุด ต่อไม่ติดโทรไปศูนย์ อีก1นาทีเล่นได้ แก้เร็วชอบ ต่อง่ายความเร็ว 120-160
                2.1-2-คอล ติดไม่เข้าเนตไม่ได้ ถึงได้ก็ช้า 40-80
                3.true เรื่องมากต่อยาก ห่วยมากสำหรับมถ้าต่อก่ะคอม กับมือถือเท่ากับ ดีแทค

ปล.Nokia 6020 (เป็น Moden)ต่อครับ aircrad แพงไปอ่ะครับ

Comment

บ้านอยู่แถวใหนครับ ไม่ลอง CDMA ของ Cat บ้างอ่ะครับท่าอยู่ในเครือข่ายของสัญญานevdoจะ
                  ได้ความเร็วเกือบ 3M เลยนะครับ ( ตามโฆษณา )

Comment

ของ dtac ใช้ที่หาดใหญ่ไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ แต่เอากลับใช้ที่สตูลเร็วนิ่งดี สงสัยแถวนั้นเราใช้อยู่คนเดียวแน่เลย

Comment

เอา dtac มาให้ดูครับ แถวๆรังสิต

Comment

Originally posted by eaknb View Post

เอา dtac มาให้ดูครับ แถวๆรังสิต
                        แรงดีจัง

Comment

เอ่...ทำไมมีแต่คนบ่นว่า Edge ของ AIS ห่วย ของผมใช้ 12Cal อยู่ใช้เล่นเป็นบางครั้งบางคราว ก็เห็นว่าปกติดีนี่นา

Speed ก็วิ่งอยู่แถวๆ 56k/10k ซึ่งก็เกินพอสำหรับใช้เช็คเมลล์ เวลาฉุกเฉิน หรือเวลาเน็ตที่ห้องเน่า

แต่ถ้าถามว่ามันดีกว่าค่ายอื่นๆมั้ย คำตอบคือ มันก็ห่วยที่สุดน่ะแหละ เอิ้กๆๆ ก็ของถูกนี่เนอะ ^_^

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                            แรงดีจัง

ของจริงครับท่าน ตอนที่โพสก็ใช้ edge dtac นี่แหละครับ

Comment

ความเร็ว ประมาน 60-80 k คับ ของ 1 2 call
                              edge class 6 นะ
                              รู้แต่ว่าต่อ m ได้ เปิดเวปก็ใช้ได้ เคยเอามาเล่นเกมแฟนต้า ดูจากอาการหน่วง ping น่าจะอยู่ประมาน 800 - 1200 ms ส่วน pangya ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ หุๆ เหมาะสำหรับ ใช้งานโดนไม่ต้องให้ปิงน้อยๆ

Comment

Working...
                              X