Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไปซัก 1ช.ม มีอาการคางและกดอะไรไม่ได้เลยเกี่ยวกับ Power Supply หรอเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไปซัก 1ช.ม มีอาการคางและกดอะไรไม่ได้เลยเกี่ยวกับ Power Supply หรอเปล่าคับ

เล่นไปซัก 1ช.ม มีอาการคางและกดอะไรไม่ได้เลยคับ ไม่ Overclock
    Power Supply Corsair 800W(800GS)80+Bronze
    ผมเลยหาโปรแกรมมาเช็ค Power Supply คับ ผลออกมาตามนี้คับ

ผลออกมาแล้วเป็นแบบนี้ควรเคลมไหมครับ

Last edited by aeakalak13; 17 Sep 2015, 00:17:02.

ไม่มีพัดลมดูดออกสักตัวเลยรึ = = งั้นแปลว่าลมร้อนในเคสทั้งหมด PSU ก็รับเต็มๆน่ะสิ

กราฟน่ากลัวโฮก สงสัย PSU จริงๆน่ะแล

Comment

Rip GS T T สวยๆเดียวนี้เหมื่อนจะไม่มีของแล้ว

Comment

ขอบคุนคับ ถ้าเคลมจะได้รุ่นเดิมหรอเปล่าคับ (ถ้าของไม่มีเขาจะเปลี่ยนรุ่นให้ไหมคับ)
        Last edited by aeakalak13; 17 Sep 2015, 13:23:08.

Comment

Comment

ของผมก็เป็นครับ เอาไปเครมมาแล้วเรียบร้อย แต่ของผมใช้ตัว VS650 อาการเดียวกันเลยครับค้าง แล้วทำไรไม่ได้อีกเลย มาวันรุ่งขึ้น เปิดเข้าหน้าโหลดวินโด้แล้วค้างเลย พังไม่พังเปล่า พา MB ผมตายไปด้วย น่าเจ็บใจยิ่งนัก ของผมเอาไปเครมที่บริษัท เค้าให้ตัวเดิมมาครับแต่ตัวที่ไปเครมมาใช้อยู่ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังไงลองเอาไปเครมดูครับ อาการแบบนี้เครมได้ ของผมช่างต้องเทสสองรอบถึงจะเจอครับ ยังไงก็เอาไปเครมดูครับ
            Last edited by huggyth; 17 Sep 2015, 15:54:35.

Comment

เปลี่ยนเคสด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เคลมน่าจะได้CXกลับมา เพราะGSเลิกผลิตแล้ว

Comment

สรุปถอดประกอบใหม่หมดครับหายเลย (ลง windows 7 ultimate 64 bit )

Comment

Working...
                    X