Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆคิดว่าเป็นที่อะไร เน๊ต tot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆคิดว่าเป็นที่อะไร เน๊ต tot

อยากรู้สาเหตุนะคับจะได้แก้ให้ถูกจุด คืออาการเป็นยังงี้นะคับ เล่นเน๊ตไปสัก 30 ถึง 40 นาที เน๊ตจะหลุด (ไม่เชิงซะทีเดียว) ประมานว่า ที่คอมพิวเตอร์สัญญานที่มาที่ไอคอนเน๊ตด้านล่างจะเป็นสีเหลืองเล่นไม่ได้ พอไปดูที่เราเตอร์ไฟมาปกติดีทุกอย่าง แต่ว่า ทุกดวงไฟจะนิ่ง ไม่กะพริบเลย (ปกติที่ไฟสัญญานเน๊ตมันจะกะพริบถี่ๆ) เหมือนกับว่าเราเตอร์จะแฮ็ง ต้องปิดแล้วเปิดไหม่ถึงจะเล่นได้ และก็จะเล่นได้ 30 ถึง 40 นาที ก็จะเป็นแบบเดิมอีก คิดว่าเป็นที่เราเตอร์หรือที่เน๊ต tot คับ ยังไงใครพอจะรู้ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยนะคับ

ปิด-เปิดใหม่แล้วเล่นได้อาจจะเป็นที่เราเตอร์

Comment

ลองโทรแจ้ง1100ดูครับ แล้วแจ้งไปว่าเร้าเตอร์อาจจะเสีย ลองไห้ช่างเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนไห้ดูครับ

Comment

Ok จะลองดูคับผม

Comment

เคยเจอสอง case กับตัวเอง 1 case อาการเดียวกับท่านเลย เปลี่ยน router หายเลย ของ tot นี่แหละ
          อีก case คือ บ.คนรู้จักกัน มีโอกาสเข้าไปทำงานบางอย่าง net จะหลุดแบบ case แรก เบื้องต้น แจ้งช่างมาดูก่อน ช่าง test ให้ละเอียดพอสมควร ผมเลยเอะใจ บอกเขาให้ซื้อ router ใหม่ ลองเสี่ยงดู ปรากฏว่าหายครับ ทำได้แบบฟลุ๊คๆ
          ตอนนี้เจออีก case คือ ใช้ docsis ปรากฏว่า smartphone บางเครื่อง ต่อแล้วชอบหลุด ผมสงสัยว่ามันร้อนไป เลยไปซื้อฐานรอง notebook พัดลมตัวโตๆ รอบหมุนธรรมดา พอมีลมอ่อนๆ ราคา 99 บาท เอามาแปลงต่อกับปลั๊ก usb เอามารอง router เลย ปรากฏว่าไม่หลุดแล้ว ก็ ok

Comment

Working...
          X