overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member Okamoto's Avatar

Default เบื่อเคลม การ์ดจอประกันของ St_e_ <= กลัวโดนฟ้อง

โทรไปตอนเช้าบอกช่างกำลังตรวจเช็ค โทรไปตอนบ่ายบอกของส่งไปเคลมต่างประเทศได้สองวันแล้วรอประมาณ 4 สัปดาห์ ถ้าไม่รอจะคืนเงินให้ส่วนหนึ่ง(ส่วนหนึ่งจริงๆ) แต่ต้องรอดำเนินการอย่างน้อย 4 วัน... ของก็ต้องใช้ทำไมถึงเป็นแบบนี้... T T

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เหมือนกันทุกค่ายครับ ต้องรออย่างน้อย 1 สัปดาห์

OverclockZone Member Okamoto's Avatar

รอมา 2 สัปดาห์แล้วครับ ให้รอต่อไปอีกอย่างน้อย 4 สัปดาห์

pota's Avatar
    เมืองทอง/ปากเกร็ด/คลอง10/โทร 090-5083951/082-0185954

ทำใจครับ เป็นกันทุกค่าย ของผม เคลมที 3เดือนกว่า สุดท้ายไม่ได้ของ ได้คืนเงินแต่ก็ไม่คุ้มอยู่ดีครับ

OverclockZone Member golf1024's Avatar

เจอมากับตัวเหมือนกันเอาkybordไปเครม กดปุ่มxไม่ติด เคลมกับมาเหมือนเดิมแล้วบอกเทสผ่าน

OverclockZone Member dorajung99's Avatar

ของผมเลย พัดลมต้องใช้มือช่วยเริ่ม มันเอาไปเทส โปรแกรม แล้วบอก test ผ่าน จะบ้าตาย

รอ 2 อาทิตย์ ส่งไปอีกรอบละ แล้วทำblack plate ผมถลอกมาด้วย เซ็ง

Speed_'s Avatar
    https://facebook.com/GmSteamShop

คงไม่ทุกค่าย เห็นว่าประกัน Deva's Natural มีตัวสำรองให้ใช้เวลาซ่อมด้วย

OverclockZone Member kitti3's Avatar

ชอบ แบบ No Warr แบบ SV_A ใช่ไม

ชอบแบบนั้นก็ซื้อแบบนั้นเลยครับ

เมืองทอง/ปากเกร็ด/คลอง10/โทร 090-5083951/082-0185954

Quote Originally Posted by kitti3 View Post
    ชอบ แบบ No Warr แบบ SV_A ใช่ไม

ชอบแบบนั้นก็ซื้อแบบนั้นเลยครับ
    SV_Aผมเลิกคบไปนานแล้วครับ ซื้อของมีประกัน ก็เหมือนไม่มีประกัน

kopza521's Avatar
    ราชวัตร ซอยเนติ

เดี่ยวนี้เล่น แต่ EVGA ประกันรอบโลก ส่งเครมตรงได้ของไว แต่ออกค่าส่งเอง

OverclockZone Member mixstepz's Avatar
    บางกะปิ แฟลตเคหะคลองจั่น

As_s ก็พอๆกันครับ= = ส่ง motherboard ไปเคลม 4 เดือนกว่าๆ ของต้องใช้แท้ๆ ดันตีคืนเงิน

ผมนี่ เลิกใช้เลยครับ

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

ผมเคลมได้ตลอดนะ ทุกค่าย เจอนานสุด 1 เดือน กรณี คืนเงิน ครั้งเดียว
    แต่ส่วนใหญ่ ไปแล้วได้ของเลย

ผมว่า เราต้องเปลี่ยนทัศนคติเวลาเคลมของ
    คือเราไม่ได้ไปขอร้องเค้านะครับ เราไม่ได้ทำการ์ดของเค้าพัง แล้วไปขอร้องให้เค้าเปลี่ยนให้ใหม่

แต่เราไปเพราะเราจ่ายเงินเต็มราคา แต่ของพัง เราหงุดหงิด เราเสียเวลาที่ต้องใช้งาน งานการเสียหาย ไม้ฟ้องแพ่งก็บุญแล้ว เค้าต้องรับผิดชอบเราไม่ต้องขอร้อง เค้าต้องเกรงใจเรา
    โจมดีด้วยตรรกะ อย่าใช้อารมณ์

movistar11's Avatar
    Prakanong Bangkok

ผมเคลม HD6850 เดือนนึงเลยเต็ม ๆ แต่เวลาไม่ใช่ปัญหาเท่าไร
    ปัญหาอยู่ตรงนี้ ไม่ได้การ์ดคืนด้วย และไม่ได้เปลี่ยนรุ่นการ์ดด้วย โดนมัดมือชก คืนเงิน 1,000 บาท

แต่นี้ต่อไป เวลาผมซื้อการ์ดจอ ผมจะไม่เอาการ์ดที่ประกัน Sterk เด็ดขาด พอเลยประกันแบบนี้

OverclockZone Member zadnut's Avatar

ผมล่าสุดวันนี้เลย 7870 เสีย โทรไปถาม ที่ศูนย์ใหญ่ มีของไหม จะได้ขับรถไปให้เทส เปลี่ยนเลย เขาบอก ไม่ได้ ต้องส่งให้ ตปท เทสเอง ถึงจะแจ้ง อย่างต่ำ 3เดือน

ผมเลยถาม ว่า ที่ศูนย์ไม่มีช่างเช็ค ไม่มีของ สำรองเผื่อเปลี่ยนเลยเหรอ

พนักงาน : ไม่มีค่ะ ในประเทศไทย ไม่มีประกันที่ไหน มีของให้เปลี่ยนเลยหรอก

ผม : เดือนที่แล้ว ผมไปเคลม sc**er มา 1ชม ได้ตัวไหม่กลับเลยนะครับ

พนักงาน : ที่อื่นไม่รุ้คะ แต่ที่นี่ ไม่มีนโยบาย เปลี่ยนของ ต้องส่ง ตปท อย่างเดียว ให้เขาแจ้ง จะซ่อมตัวเดิม หรือ เอาตัวอื่นให้

ผม : เฉพาะยี่ห้อ H*s หรือ ทุกยี่ห้อของ ประกันคุณครับ

พนักงาน : ทุกยี่ห้อค่ะ

ผม : อ่าว แล้วอย่างนี้ จะดำเนินการ อย่างไรให้เร็วสุด ครับ ของต้องรีบใช้

พนักงาน : แนะนำให้คุณลุกค้า ซื้อตัวไหม่มาใช้ก่อนนะคะ ระหว่างรอเคลม

ผม : Stun เลยครับ (นึกในใจ ถ้ากุมีตัง กุจะเคลมเหรอ กุก็ซื้อไหม่ใช้แล้วสิ เคลมเมื่อไหร่ก็ได้)

พนักงาน : สะดวกแบบไหนคะ คุณลูกค้า

ผม : เด่วผมส่งเคลม จาก advice แถวบ้านละกัน แล้วจะลองหาซื้อตัวไหม่มาใช้

พนักงาน : มาส่งเคลมที่ ศูนย์เรา แล้วซื้อของกลับไปเลยก็ได้นะคะ

ผม : เอ่อ ผมคงไม่ซื้อของกับประกันของคุณแล้วครับ ขอบคุณครับ (วางสาย)

Quote Originally Posted by mixstepz View Post
    As_s ก็พอๆกันครับ= = ส่ง motherboard ไปเคลม 4 เดือนกว่าๆ ของต้องใช้แท้ๆ ดันตีคืนเงิน

ผมนี่ เลิกใช้เลยครับ
    หัวอกเดียวกันครับ ของผมที่ส่งเคลมไป ก็ As_s เหมือนกัน

OverclockZone Member

ผมส่งการ์ดจอไป ก่อนส่งก็เทสให้ดูว่าเสียจริงๆ พอของไปถึงมันบอกเทสผ่าน ส่งกลับมาเสียเหมือนเดิม ส่งไปอีกมันก็ตีกลับบอกไม่เสียอีก ประมาณ 3 รอบได้ สุดท้ายทนไม่ไหวต้องโทรไปวีน มันถึงยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้

movistar11's Avatar
    Prakanong Bangkok

ตอนนี้ ประกัน Scanner น่าจะเวิร์คและเคลมได้ของเร็วมาก จากที่เคลมมาแล้วหลาย ๆ อย่าง เทสประมาณ 15นาที ก็ได้ของกลับบ้านแล้ว
    น่าจะเป็นตัวเลือกลำดับแรกเลยสำหรับผมนะ คนอื่นแล้วแต่ครับ อาจจะเจอไม่เหมือนกัน !

OverclockZone Member zadnut's Avatar

Quote Originally Posted by movistar11 View Post
    ตอนนี้ ประกัน Scanner น่าจะเวิร์คและเคลมได้ของเร็วมาก จากที่เคลมมาแล้วหลาย ๆ อย่าง เทสประมาณ 15นาที ก็ได้ของกลับบ้านแล้ว
    น่าจะเป็นตัวเลือกลำดับแรกเลยสำหรับผมนะ คนอื่นแล้วแต่ครับ อาจจะเจอไม่เหมือนกัน !
    scanner ดีสุดละตอนนี้ ตอนผมโทรคุยกับ str*k มี บอกด้วยนะ ถ้าทำแบบ scanner หมดทุกเจ้า เด่วก็เจ๊ง แบบ dcom

ผมนึกในใจนะ คือตัวเอง บริการห่วยเอง แล้วโทษคนอื่นเหรอ - -*

OverclockZone Member SclAsSic's Avatar

ประกันเจ๋งๆ Scanner กับ Deva ของเค้าดีจริงๆ

สงสัยคงต้องตัดใจซื้อตัวใหม่มาใช้ก่อนอ่ะ ดูไอ้ตัวที่ส่งเคลมไม่มีอนาคตยังงัยบอกไม่ถูก... T^T

Bookmarks

Bookmarks