Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vistaแอบหลับเวลาโหลดbit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vistaแอบหลับเวลาโหลดbit

เวลาปล่อยโหลดนานๆผมก็จะไปนอนแต่ตื่นขึ้นมาดูเครื่องนึกว่าเครื่องดับพอเปิดใหม่ขึ้นมาก็พร้อมใช้งานมันอยู่ในโหมด sleep ครับเราต้องตั้งค่ายังไงไม่ให้เป็นแบบนี้ครับให้มันทำงานตลอดเลยเหมือนอีกเครื่องของผมใช้ XP มันไม่เป็น ช่วยหน่อยนะครับ

ดันครับดัน ไม่อยากนั่งเฝ้ามันถ้าคืนนี้มันไม่หลับคงโหลดเสร็จหลายอย่างช่วยหน่อยนะครับผู้รู้เอ๋ย

Comment

control panal>>>power option>>>change when computer sleep >>>เลือกให้เป็น Never ครับ

Comment

ตามนั้น ผมก็หลับ กลับมาจากข้างนอกว่าจะได้ดูหนัง ไปซะเเล้ว

Comment

อู้ครับ จับตีก้นเลย^^

Comment

มันฉลาดเกิน เปิดโปรแกรมอะไรไว้มันปิดให้หมด

Comment

harddisk หลับหรอคับ ^ ^

Comment

ขอบคุณนะครับเดี๋ยวผมลองทำดู

Comment

ตามนั้นเลยครับ ผมก็ชอบโหลดบิตเหมือนกันตอนนอน ^^
                  ถ้าไม่ตั้งค่าเอาไว้มันก็ปิดหมดแหละครับ ผมตั้งให้จอมันดับอย่างเดียว ทุกอย่างทำงานหมด ตื่นมาก็โหลดเสร็จพอดี^^

Comment

ก่อนไปข้างนอกหรือก่อนนอนให้เอากาแฟให้มันก่อนครับ จะได้ไม่หลับ

Comment

Working...
                    X