Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 4570 พอจะขับเคลื่อน GTX980 980TI รวมทั้ง TITAN X โดยไม่คอขวดได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 4570 พอจะขับเคลื่อน GTX980 980TI รวมทั้ง TITAN X โดยไม่คอขวดได้ไหม

ตามหัวกระทู้เลย

ขอบคุณนะครับ

ไม่ได้ในเกมหนักๆ เชื่อผม ผมเปลี่ยนมาแล้ว 555+

Comment

ไม่รู็เทียบกันได้มั้ย ผมใช้ i7 3770k ยัง GPU ยังวิ่งไม่เต็มเลยครับ ที่เจอมา มี 2เกมส์ GTA V กับ the witcher

Comment

เลิกใช้คำว่าคอขวดเถอะครับ ใช้คำว่า ตามไม่ทัน น่าจะเหมาะกว่า

การประมวลผลบางอย่างยังใช้ cpu ไม่เต็มร้อยเลย แต่การประมวลผลนั้นกลับเห็นความต่าง เมื่อ mhz นั้นสูงขึ้น

ถ้าอยากขับ titan X ได้ แนะนำให้เอาตระกูล K มา OC รับรองตามเกือบทันแน่

Comment

เคยมีคนบอก i5 เล่นเกมส์ได้ไม่ต่างจากi7 แต่คนกล่าวไว้ไม่เคยลองได้แต่เสพกราฟฟฟฟฟฟ
          จนผมลองเองจึงรู้ว่าi5 พวกธรรมดาใช้การ์ดจอแรงๆจอดไม่ต้องสืบต่อ ต้องพวกมีKแถมต้องลากแบบ4.5GHz ขึ้น โน่นนนนนนน

ป.ล. เจอเกมส์ใหม่ๆออกมานี่จุกกันไปหลายๆเกมส์ คงต้องแบบi5-6600K นั่นแหล่ะถึงไม่จุกกับGTX 980Ti

Comment

ใช้ 4460 กับ 980 ยังตันกับพวกเกมออนไลน์ยูนิตเยอะๆเลยครับ

Comment

ไอ้หย่ะ อั๊วซีีเลี้ยว อ่ะ

Comment

กระทู้เก่าเยอะมากครับ i5 ธรรมดากับ 980 980Ti TitanX เนี่ย

เอาซีพียูให้มันเหมาะสมกับการ์ดจอดีกว่าครับ
                การ์ดจอตัวละ 2-3 หมื่น แต่ซีพียูตัวละ 6 พัน คงไม่สุดหรอก
                ให้การ์ดจอมันแพงกว่าซีพียูสัก 2-3 เท่า กำลังดี
                ถ้ามันสุดตั้งแต่ i5 ธรรมดา พวก i5K i7 คงขายไม่ออกเป็นแน่แท้
                Last edited by V-FrIeNd; 17 Sep 2015, 23:08:46.

Comment

Originally posted by ShinAkira View Post
                  ไม่ได้ในเกมหนักๆ เชื่อผม ผมเปลี่ยนมาแล้ว 555+
                  Originally posted by zenglok View Post
                  ไม่รู็เทียบกันได้มั้ย ผมใช้ i7 3770k ยัง GPU ยังวิ่งไม่เต็มเลยครับ ที่เจอมา มี 2เกมส์ GTA V กับ the witcher
                  Originally posted by devilblaze View Post
                  เลิกใช้คำว่าคอขวดเถอะครับ ใช้คำว่า ตามไม่ทัน น่าจะเหมาะกว่า

การประมวลผลบางอย่างยังใช้ cpu ไม่เต็มร้อยเลย แต่การประมวลผลนั้นกลับเห็นความต่าง เมื่อ mhz นั้นสูงขึ้น

ถ้าอยากขับ titan X ได้ แนะนำให้เอาตระกูล K มา OC รับรองตามเกือบทันแน่
                  Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  เคยมีคนบอก i5 เล่นเกมส์ได้ไม่ต่างจากi7 แต่คนกล่าวไว้ไม่เคยลองได้แต่เสพกราฟฟฟฟฟฟ
                  จนผมลองเองจึงรู้ว่าi5 พวกธรรมดาใช้การ์ดจอแรงๆจอดไม่ต้องสืบต่อ ต้องพวกมีKแถมต้องลากแบบ4.5GHz ขึ้น โน่นนนนนนน

ป.ล. เจอเกมส์ใหม่ๆออกมานี่จุกกันไปหลายๆเกมส์ คงต้องแบบi5-6600K นั่นแหล่ะถึงไม่จุกกับGTX 980Ti
                  Originally posted by Mrsmithz View Post
                  ใช้ 4460 กับ 980 ยังตันกับพวกเกมออนไลน์ยูนิตเยอะๆเลยครับ
                  Originally posted by eddies89 View Post
                  ไอ้หย่ะ อั๊วซีีเลี้ยว อ่ะ
                  Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  กระทู้เก่าเยอะมากครับ i5 ธรรมดากับ 980 980Ti TitanX เนี่ย

เอาซีพียูให้มันเหมาะสมกับการ์ดจอดีกว่าครับ
                  การ์ดจอตัวละ 2-3 หมื่น แต่ซีพียูตัวละ 6 พัน คงไม่สุดหรอก
                  ให้การ์ดจอมันแพงกว่าซีพียูสัก 2-3 เท่า กำลังดี
                  ถ้ามันสุดตั้งแต่ i5 ธรรมดา พวก i5K i7 คงขายไม่ออกเป็นแน่แท้
                  ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าผมเปลี่ยนcpuคิดว่าคงเปลี่ยนไปเล่นเจน6เลยดีกว่า

จริงๆเจ้า I5 4570 ผมได้มาโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ (เครมFX8320เปลี่ยนเปลี่ยนเป็น I5 ให้แทน)

Comment

เคลมโหดมากข้ามค่ายกันเลยทีเดียว

Comment

อย่าว่าแต่ i5 4570 + titan เลยครับท่าน ของผมแค่กาดจอ 970 ตอนแรกใช้ fx 6300 เจอ GTA V / Witcher 3 เข้าไปยังตัน cpu 80-100% 6 หัว (oc 4.1-4.2) กลับกัน เกมส์อื่นไม่มีปันหาเลย (metal gear 5 / Batman Knight / Shadow of mordor / อื่นๆ อีกเยอะที่เป้น Open world ) ขนาดเปลี่ยนมาใช้ 8320e ปล่อยวิ่งเดิมๆ + เทอโบ (4.0) วิชเชอ 3 ในเมือง มันยังวิ่ง 100% 8 หัวเลย กาดจอ 90-97% จนผมต้องมา oc มันไป 4.5 กาดจอถึงจะวิ่ง 99% cpu ใช้แค่ 60-70% ทั้งหมดที่ผมพูดมานี่เพื่อจะสื่อว่า เล่นกาดใหญ่ cpu ต้องใหญ่ตามให้มัน บาลานกันโลดครับ สำหรับบางคนที่บอกว่า 4460 ก็พอ จัดกาดจอแรงๆ ผมไม่รู้ว่าเค้าไปลองมารึยัง แต่ ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ เล่น 2 เกมส์นี้ GTA V / Witcher 3 ผมฟันทงได้ว่าท่านได้เห้น cpu ตามไม่ทัน กาดจอแน่ๆ ครับ ส่วนเกมส์อื่นนอกจาก 2 เกมส์นี้ ผมว่าไหวแน่นอน เพราะ 2 เกมส์ที่กล่าวมานี้ กิน cpu สุดๆจริงๆครับ
                      ปล.ผมซื้อเกมส์มาเทสจริง เล่นจริง เจ็บจริง ลองเองจริงๆ เมื่อก่อนผมก็เคยคิด cpu ถูกๆ ไว้ก่อนจัดกาดจอแรงๆไปเลย แต่!! มันจะไม่จบครับ ถ้าท่านเป็นคนที่เสพกราฟฟิคเกมส์ แล้วจะเอาให้สุด

Comment

ไม่ต้อง อัพขนาดข้ามเจนหรอกครับ 4690K OC โหดๆ ก็ รอดแล้ว ผม ใช้คู่ กับ 980ti AMP! clock เดิมๆ GTA online ลื่นๆ

ปล่อยแปบเดียวก็ออกครับ 4570 ของเคลมใหม่กิ๊กอะ
                        อัพข้ามเจนต้องเปลี่ยนบอรืดเปลี่ยน RAM เปลืองหลายขยัก

Comment

เรื่องของเรื่องคือเกมสมัยนี้มันกิน CPU ไงครับเลยส่งผลการใช้งานการ์ดจอด้วยเวลาประมวลผลแล้วส่งงานไปให้การ์ดจอไม่ทัน
                          เนื่องจากมันมีคนไปสร้างกระแสว่า Pentium G, i3 i5 ตัวล่างก็เหลือๆให้ไปลงการ์ดจอหนักๆ
                          ผลที่ได้ก็อย่างที่เห็น ตอนแรกๆมีคนด่าผมด้วยนะเรื่อง CPU เนี่ยพอมีหลายคนเทสกันหลายกระทู้เลยเริ่มชัดเจน
                          การ์ดแรงก็ควรคู่กับ CPU แรงๆครับ

Comment

i7 สิครับ วัยรุ่น

Comment

i5 3570 ขับ 980 Ti ไม่ไหวในเกม Open World ย้ำ เฉพาะเกม Openworld

Comment

Working...
                              X