Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW !! TRUE SUPERSPEED FIBER(แท้) 30/3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tatamsss View Post
    link http://pantip.com/topic/34109899

ลองทำตามดูละกันนะครับ
    ไม่ได้อะครับ ท่านลองแล้วได้มั้ยครับ ผมลอง 3-4 รอบ มันออกเนทไม่ได้เลยครับ

Comment

โคตรเจ็บใจ คือติดแบบเคเบิ้ลไปแค่เดือนเดียว...

เดือนต่อมาเปลี่ยนโปรเป็นไฟเบอร์ คืออะไรวะเนี่ย

Comment

ใช้เคเบิลอยู่ได้แต่แอบมองครับ

Comment

Originally posted by thapatop View Post
          ใช้เคเบิลอยู่ได้แต่แอบมองครับ
          ผมใช้ ADSL นี่น้ำตาจะไหลทั้งเคเบิ้ล ไฟเบอร์ ไม่เข้าสักเจ้า - -

Comment

ผมก็อยากไปไฟเบอร์ Docsis เล่นดอทมีแอบปิงแกว่ง

แต่โทรไปถาม Call Center แล้ว เค้าบอกพื้นที่ไหนมี Docsis แล้ว Fiber จะไม่เข้า เพราะ Fiber เค้าจะลงเฉพาะพื้นที่ที่มีแต่ ADSL

Comment

ไม่ต้องเสียใจครับ ผิดติดมาแล้ว ไปๆมา ๆ ไม่ค่อยประทับใจ อย่างทีบอกแหละครับ ถ้าเอามาเปิดเนท ดูยูทูป โอเคอยู่ แต่ถ้าจะเอามาใช้ ดูกล้องวงจรปิด ทำ bridge ทรูไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ ถามพนักงานไม่มีใครรู้ว่าตั้งยังไง มันยังไม่นิ่งครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ค่า VLAN ต้องใส่ให้ถูกตามแต่ละISPครับ รูปนี้เป็น 3BB FTTX ที่ผมใช้อยู่ครับ

Comment

ขอฝากอีกคำถามครับ
                  แล้วกล่อง True Visions ที่พ่วงมาด้วยส่งในระบบไหนครับ?
                  เพราะผมยังงงว่าสาย Fiber จะส่งสัญญาณภาพมาทางไหน

ส่วนเรื่อง Bridge mode เห็นมีคนในพันทิพย์โพสว่าทำได้ครับ
                  ตั้งค่าแบบเดียวกับ 3bb เลย พนง. True คงยังใหม่กับเรื่องนี้ครับ
                  http://pantip.com/topic/34109899/comment3

Comment

Originally posted by roongwolf View Post
                    ขอฝากอีกคำถามครับ
                    แล้วกล่อง True Visions ที่พ่วงมาด้วยส่งในระบบไหนครับ?
                    เพราะผมยังงงว่าสาย Fiber จะส่งสัญญาณภาพมาทางไหน

ส่วนเรื่อง Bridge mode เห็นมีคนในพันทิพย์โพสว่าทำได้ครับ
                    ตั้งค่าแบบเดียวกับ 3bb เลย พนง. True คงยังใหม่กับเรื่องนี้ครับ
                    http://pantip.com/topic/34109899/comment3
                    แพ็กเกจที่มี True Visions พ่วงมาด้วยคือ Cable Fiber นะครับ
                    ส่วน Fiber Optic จะไม่มี True Visions มาให้
                    ปล. True มันชอบเล่นคำทำให้คนสับสน Fiber Optic จะมีแค่บางพื้นที่เท่านั้น

Comment

Originally posted by TheDuck View Post
                      แพ็กเกจที่มี True Visions พ่วงมาด้วยคือ Cable Fiber นะครับ
                      ส่วน Fiber Optic จะไม่มี True Visions มาให้
                      ปล. True มันชอบเล่นคำทำให้คนสับสน Fiber Optic จะมีแค่บางพื้นที่เท่านั้น
                      ผมเป็น fiber เข้าบ้านเลยนะครับ มี truevision ด้วย สุขคูณ 3 อะไรนั่น ได้เบอร์โทรอีกอัน มันมีสองอย่างครับ
                      เป็นเคเบิ้ลก็มีพ่วง เป็นไฟเบอเลยก็มีพ่วง

ส่วน bridge mode ทำตามใน pantip แล้ว ไม่ได้ครับ คุยกะทรูอยู่ บอกจะโทรมา รอ 2 วันแล้ว ไม่มีโทรกลับ โทรไปตามก็แล้ว ผมละเหนื่อยใจ

Comment

ค่า vlan true จะเป็น 100 ผมใส่ไม่ผิดครับ แต่ไม่ได้

Comment

แล้วตัวกล่อง True Visions ที่พ่วงมากับ Fiber นี่ต่อในระบบไหนครับ
                          ระบบจานแดง, สาย Docsis หรือว่าสาย Fiber เลยครับ?
                          รบกวนถามเยอะหน่อยนะครับ พอดีหมู่บ้านผมไฟเบอร์พึ่งเข้า

Comment

Originally posted by TheDuck View Post
                            Fiber แท้ก็มี Truevisions เหมือนกันครับ

ส่วน router ที่ให้จะเป็นตัวนี้ HG8247H

http://www3.truecorp.co.th/assets/fi...EI_HG8247H.pdf

ตอนนี้เห็นว่าทรูกำลังขยายพื้นที่ให้บริการ Fiber หลายๆ พื้นที่อยู่ บ้านผมก็รออยู่ไม่มาสักที

Comment

Originally posted by roongwolf View Post
                              แล้วตัวกล่อง True Visions ที่พ่วงมากับ Fiber นี่ต่อในระบบไหนครับ
                              ระบบจานแดง, สาย Docsis หรือว่าสาย Fiber เลยครับ?
                              รบกวนถามเยอะหน่อยนะครับ พอดีหมู่บ้านผมไฟเบอร์พึ่งเข้า
                              กล่อง Truevisions ที่พ่วงมากับ Fiber เป็น Fiber เข้าบ้านมาแล้วสาย RG-6 จะต่อออกจากสาย Router Fiber เข้ากล่อง Truevisions ครับ

http://www3.truecorp.co.th/assets/fi...EI_HG8247H.pdf

Comment

เพิ่งติดมาเหมือนกันครับ ได้ huawei hg8247H
                                พยายามหาวิธีเซ็ตบริทเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้สักที ไม่รู้ว่าจริงๆมันได้หรือ call center มันไม่รู้เรื่องกันแน่ = =

Comment

Working...
                                X