Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา GTX970

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา GTX970

ปัญหาคือเวลาเล่นเกมไปสักพัก แล้วจอดับครับ แต่เครื่องยังติด จอขึ้น No signal มันเป็นเพราะอะไรครับ พาวเวอร์ 650 วัต แต่พอลองต่อออนบอร์ดก็เล่นนได้ปกติน้ะครับ มันเกิดจากอะไรครับ บอกผมหน่อยครับผมเครียดมากเลยครับ พึ่งซื้อมาไม่ถึง 30วันเห้อ

650 ที่ว่าน่ะยี่ห้ออะไร

Comment

3202866481141 (1).jpg

Comment

ผมก็ใช้ 970 psu 650w เล่น gta-v witcher ยาวๆ ก็ไม่เคยดับเลยคับ 970 fullload ไม่น่าเกิน 400-500w นะ

Comment

สัญญาณที่จอยังกระพริบหรือเปล่าครับ ถ้าสัญญาณหายไปเลยเป็นที่การ์ดจอ แต่ถ้าไฟที่จอยังกระพริบๆเป็นที่จอ สาเหตุ3อย่าง
          1 ฝุ่นเยอะ เช็ดซะบ้าง
          2 จอ overheat ควรวาง***งจากผนังสัก 15เซนขึ้นไป และไว้ในที่ๆอากาศถ่ายเทสะดวก
          3 จอเสีย

Comment

Comment

1 ไฟไม่พอ
              2 ร้อน ตอนเล่น full load เท่าไหร 970 ของค่ายไหน

Comment

กิกกาไบ้ครับ จีวัน 970 ครับ 650 วัตน่าจะพอน้ะครับ

Comment

ผม 970 G1 2 ตัวใช้เครื่องวัดดู ไม่เล่นเกมเปิดออนไว่กินไฟ 175 วัต เล่นเกมกินไฟแค้ 652 วัต ครับ psu เหลือ น่าเป็นที่อื่นแล้วแหละ

Comment

Last edited by wittawat12; 22 Sep 2015, 01:57:56.

Comment

Originally posted by oakpisit20 View Post
                      ปัญหาคือเวลาเล่นเกมไปสักพัก แล้วจอดับครับ แต่เครื่องยังติด จอขึ้น No signal มันเป็นเพราะอะไรครับ พาวเวอร์ 650 วัต แต่พอลองต่อออนบอร์ดก็เล่นนได้ปกติน้ะครับ มันเกิดจากอะไรครับ บอกผมหน่อยครับผมเครียดมากเลยครับ พึ่งซื้อมาไม่ถึง 30วันเห้อ
                      เล่นๆ ไปแล้ว จอดับ นี่ เคลมตัวใหม่โลดครับ

ถ้าได้ตัวใหม่มายังเป็นอาการเหมือนเดิมอีก ค่อยหาสาเหตุอื่นๆ นะ จขกท

Comment

Working...
                      X