overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Thumbs up >>>>MB CPU POE EasyCap Puma Converse Vans<<<<

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 20-9- 2558 เวลา 21.30.00 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 กรุณาลงเบอร์ติดต่อไว้ครั้งแรกของการประมูล ครั้งต่อๆ ไปไม่ลงก็ได้
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ขอเลื่อนเวลาปิดออกไปอีก 24 ชม. จากเวลาเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ

1.Mainboard ASUS M2N-MX + CPU AMD Athlone 64 x 2 5200+
    เนื่องจาก RAM ที่ใช้กับบอร์ดตัวนี้ ดันเสีย
    เลยถือโอกาสจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีกว่า
    บอร์ดและ CPU ชุดนี้ใช้ได้ปกตินะครับ
    เอามาปล่อยต่อเพราะอยากอัพไปเล่นตัวอื่นที่แรงกว่านี้
    ***ตำหนิ คือ บอร์ดไม่จำค่าที่ตั้งนะครับ ***
    ถ่านไม่มีให้นะครับ ไปหาใส่เองนะครับ (ไม่ใส่ก็ได้เพราะยังไงก็ไม่จำค่า)
    ใช้งานได้ปกติ แต่ตอนเข้าต้องกด F1 หรือ เข้าไปตั้งค่าวันที่ เวลาก่อน
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ ยกเว้นข้อเสียที่กล่าวไว้
    ราคานี้เปิด 599 บาท
    ส่งลงทะเบียน 70 บาท

2.EasyCap

อุปกรณ์ตัวนี้ใช้สำหรับ แปลงสัญาณภาพ
    อย่างกรณีท่านติดกล้องวงจรปิด แต่ไม่มีมอนิเตอร์
    ท่านสามารถใช้ Notebook ของท่าน เป็นมอนิเตอร์แทนได้
    สะดวกสำหรับการติดตั้ง CCTV ใช้ในการปรับมุมกล้อง
    ตัวนี้ใช้งานได้ปกติ แต่สภาพยางภายนอกเริ่มเหนียวแล้ว
    ท่านที่ได้ไปนำไปเช็ดด้วยแอลกอฮอล์ ก็น่าจะดีขึ้น
    หรือจะพ่นสีใหม่ทับก็ตามสะดวกเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน
    เปิด 120 บาท
    ส่งลงทะเบียน 40 บาท

3.POE UBiQuiTi

ตัวนี้เป็น adaptor POE นะครับ
    คือการฝากไฟไปกับสาย LAN โดยเราไม่ต้องเดินสายไฟ
    ตัวนี้ไม่มีอุปกรณ์ test นะครับ
    แต่ลองเสียบไฟก็ติดปกติ แต่ไฟเป็นสีม่วง
    พอถอดปลั๊กไฟสีม่วงจะค่อยเปลี่ยนสีเป็นสีน้ำเงิน
    ตามภาพ 2 ภาพสุดท้ายครับ
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ
    ตีเสียนะครับ เพราะ test ไม่ได้
    เปิด 20 บาท
    ส่งลงทะเบียน 40 บาท

4. Converse ผ้าใบหุ้มข้อสีขาว size 44.5 Eur.(29 cm)
    เปิด 250 บาท

5. Converse Chuck Taylor All Star Hi Shoes Black หุ้มข้อผ้าใบดำ ขอบขาว size 45 (29.5 cm.)

6. CONVERSE All Star CT Chucks Low bog green ผ้าใบเขียวขี้ม้าอ่อนๆ size 44 (28.5 cm.)

7. CONVERSE ONE STAR DX Green Mono ผ้าใบเขียวขี้ม้าแก่ size 44 (28.5 cm.)
    เปิด 199 บาท

8. Vans ผ้าใบสีดำล้วน Size 45.5 eur. (29.5 cm.)

9. Vans ผ้าใบสีน้ำตาล Size 45 eur. (29 cm.)

10. Puma CLYDE size 38 eur (24 cm)
    ผ้าใบหนังกลับ สภาพสวยปิ้ง
    ข้างในลายสก๊อตแจ่มๆ เลย
    ของใหม่คู่นี้ 2000 up
    รายการนี้น้องสาวฝากลงนะครับ
    ไม่ค่อยได้ใส่ เพราะเปลี่ยนแนวไปแล้ว
    ใครใส่ได้ หรือซื้อให้แฟนก็ได้ครับ
    สภาพยังเต็มๆ อยู่ครับ
    เปิด 300 บาท

OverclockZone Member aun58's Avatar

2 ขอดูรูปการต่อระหว่าง กล้อง CCTV กับ Easy Cab ได้มั๊ยครับ ต้องมี adapter 12 v ด้วยใช่มั๊ยครับ

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by aun58 View Post
    2 ขอดูรูปการต่อระหว่าง กล้อง CCTV กับ Easy Cab ได้มั๊ยครับ ต้องมี adapter 12 v ด้วยใช่มั๊ยครับ
    ไม่ต้องใช้ไฟครับ เสียบช่อง USB กับคอมฯ ได้เลย
    แค่ลง driver กับ โปรแกรม (download) ก็ใช้งานได้เลยครับ

ส่วนภาพผมแสดงให้ไม่ได้ครับ เพราะตอนนี้ผมไม่มีกล้อง CCTV ครับ

OverclockZone Member aasiam's Avatar

OverclockZone Member naken_Ru's Avatar

^^

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Quote Originally Posted by aasiam View Post
    Quote Originally Posted by naken_Ru View Post
    ^^
    Quote Originally Posted by Champppkub View Post

OverclockZone Member

naka's Avatar
    อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว 27000

OverclockZone Member BEN_13's Avatar
    ชานเมืองบ้านโป่ง ราชบุรี

OverclockZone Member hotbullet's Avatar

Poe 45

Quote Originally Posted by hotbullet View Post
    Poe 45
    คืออะไรครับ ?????

OverclockZone Member IT_Star's Avatar

OverclockZone Member

3.20 090-9835464

Quote Originally Posted by 4 colour View Post
    3.20 090-9835464

update

3. 20 K.4 colour

OverclockZone Member staytus's Avatar

ไม่มีกล้อง CCTV แต่ผมเอากล้อง digital มาทดสอบให้แทนนะครับ ต่อผ่านสาย AV กล้อง

ว่าใช้งานได้ Notebook สามารถรับภาพจากกล้องได้ ตามภาพเลยครับ

up

OverclockZone Member aun58's Avatar

Quote Originally Posted by kerospeed View Post
    ไม่มีกล้อง CCTV แต่ผมเอากล้อง digital มาทดสอบให้แทนนะครับ ต่อผ่านสาย AV กล้อง

ว่าใช้งานได้ Notebook สามารถรับภาพจากกล้องได้ ตามภาพเลยครับ

กล้อง Analog CCTV สายสัญญาณภาพ เป็น BNC ตัวเมีย ดังนั้นถ้าจะใช้กับ EasyCab ต้องหาสายแปลง หรือ หัวแปลง BNC to RCA มาใช้ ถึงจะใช้งานได้ถูกต้องมั๊ยครับ

Quote Originally Posted by aun58 View Post
    กล้อง Analog CCTV สายสัญญาณภาพ เป็น BNC ตัวเมีย ดังนั้นถ้าจะใช้กับ EasyCab ต้องหาสายแปลง หรือ หัวแปลง BNC to RCA มาใช้ ถึงจะใช้งานได้ถูกต้องมั๊ยครับ
    ที่ผมเคยทำมานะครับ ผมจะทำสายไว้เส้นนึงประมาณ 3 เมตร เอาไว้ใช้โดยเฉพาะ
    ใช้สาย RG6 เขาหัวไว้ต่อกับกล้อง CCTV ปลายอีกฝั่งจะทำเป็น AV ไว้
    เวลาติดกล้อง CCTV ก็จะใช้สายเส้นนี้ต่อกับ EASYCAP เพื่อส่งภาพเข้า notebook ครับ ใช้ในการปรับมุมกล้อง

ไม่ต้องใช้ตัวแปลงครับ แต่เอาหัวแจ๊ค av ตัวผู้ มาบัดกรีที่ปลายสายอีกด้านนึงแค่นั้นเองครับ

ใช้ได้แน่นอน เมื่อก่อนผมก็ทำแบบนี้ แต่ตอนนี้เลิกทำแล้ว

ที่ผมทำแบบนี้เพื่อสะดวกในการติดตั้งกล้อง เพราะเมื่อเราล๊อคกล้องแล้ว ถ้ามาปรับทีหลังจะยุ่งยาก

เลยทำแบบนี้ ติดตั้งกล้องพร้อมปรับเลยทีเดียว ไม่ต้องปีนหลายรอบ
    ถ้าท่านใดทำอาชีพนี้อยู่ก็น่าจะพอนึกออกว่าเป็นยังไง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks