Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งลง Window ใหม่มีปัญหาซะแล้ว !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งลง Window ใหม่มีปัญหาซะแล้ว !

พึ่งลง Window ใหม่เสร็จรอสักพักหลังจากตั้งค่าอะไรเสร็จหมดแล้วลองออก Google Chrome แล้วก็เข้าไม่ได้ขึ้น Error แบบนี้ครับ

แล้วพอจะลงใหม่ก็ลงไม่ได้ครับขึ้น Error APPCRASH ครับ

แล้ว Creative Console Launcher ก็มีฟ้องขึ้นให้ Install ใหม่ครับเป็นหลังจากตั้งค่าอะไรเสร็จหมดแล้วเหมือนกันครับทั้งๆที่พึ่งจะลง Window ใหม่

ลงใหม่ 10 ครั้งก็เป็นทั้ง 10 ครั้งเลยครับ ลองเปลี่ยนสาย Sata แล้วก็ไม่หาย เปลี่ยแรมแล้วก็ไม่หาย ฟอร์แมตแล้วใช้ไปได้สักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ผมไม่รู้จะทำไงแล้ว ก็หน้านี้ก็ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยครับ ลองสลับ Hardisk ก็ยังเป็นอีก วอนผู้รู้ช่วยผมทีเถอะครับ แต่กลับไปลง Window 7 อาการพวกนี้หายหมดครับแต่จะ Shut Down แล้วคอมไม่ดับครับ
    Last edited by Turnl3ack; 18 Sep 2015, 15:39:42.

หมดปัญญาแล้วจริงๆครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์

อ้อ ... ตอนลงวินโดวส์ใหม่น่ะ ไดร์ C กะ system reserved น่ะลบทิ้งไปเลย แล้วสร้าง partition ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

อ้อ ... ตอนลงวินโดวส์ใหม่น่ะ ไดร์ C กะ system reserved น่ะลบทิ้งไปเลย แล้วสร้าง partition ใหม่ครับ
        ถ้าใช้แผ่น XP แบ่ง Partition ใหม่จะโอเคมั้ยครับ ถ้าสร้าง Drive C ใหม่ system reserved มันก็จะมาด้วยไม่ใช่เหรอครับท่าน

Comment

มาเหมือนเดิมครับ แต่การลบแล้วสร้าง partition ใหม่คือมั่นใจใด้ว่าข้อมูลเก่า(ที่อาจเป็นสาเหตุ)จะหายเกลี้ยง

ลองสั่ง format ธรรมดาๆ ดูสิ ความจุมันมาไม่เคยเต็ม มีข้อมูลอะไรอยู่ข้างใน ?

Comment

app crash บ่อยๆ เช็ค ram/hdd ด้วยครับ

ถ้าเช็คแล้วไม่เสียจริงๆ ก็เช็ค psu ต่อ

ถ้า psu ปกติ ก็บอร์ดเสีย

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
              app crash บ่อยๆ เช็ค ram/hdd ด้วยครับ

ถ้าเช็คแล้วไม่เสียจริงๆ ก็เช็ค psu ต่อ

ถ้า psu ปกติ ก็บอร์ดเสีย
              วิธีเช็คต้องทำยังไงบ้างเหรอครับผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ

Comment

ไล่เช็คที่ซอฟแวร์ก่อน เปลี่ยนแผ่นตามท่านหรอย ถ้าไม่หายไล่ตามท่านไก่ HDD ท่านบอกลองเปลี่ยนแล้ว ก็ลองไล่ไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

ลองลบแล้วสร้างขึ้นมาใหม่แล้วครับเป็นเหมือนเดิม !!

Comment

แล้ววิธีเช็ค PSU,MB ทำไงครับเหลือเช็คแต่ PSU,MB ครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ยังเนี่ย -*- เห็นว่ากลับไป 7 แล้วหาย ผมว่าแผ่นวินโดวส์เหละ

Comment

เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ยังเนี่ย -*- เห็นว่ากลับไป 7 แล้วหาย ผมว่าแผ่นวินโดวส์เหละ
                        เปลี่ยนแล้วครับท่าน(ลงแบบ USB)ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ถ้ากลับไป 7 ใช้งานได้เหมือนเดิมครับแต่จะ Shut Down แล้วคอมไม่ดับครับ !!

Comment

หาแผ่นที่คนอื่นเขาใช้ได้ (มั่นใจว่าใช้ได้)
                          ถ้ามันใช้ไม่ได้ถึงจะคิดว่าฮาร์ดแวร์พัง

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
                            หาแผ่นที่คนอื่นเขาใช้ได้ (มั่นใจว่าใช้ได้)
                            ถ้ามันใช้ไม่ได้ถึงจะคิดว่าฮาร์ดแวร์พัง
                            ผมลองลงแบบ USB เครื่องอื่นก็ใช้ได้ตามปกตินะครับ

Comment

ตัวไหนเสถียรสุดอะครับเมื่อกี้ลองลง Notebook เพื่อนก็มีอาการเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X