Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ ทำไม zotac 980ti ref กับ non ทำไม refถึงถูกกว่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ ทำไม zotac 980ti ref กับ non ทำไม refถึงถูกกว่าครับ?

ส่วนมากที่ผมเห็นคือ การ์ด ref มันจะแพงกว่าอะครับ ผมเลยสงสัย แล้วมันจะต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ส่วนมาก non ref มันไม่ได้แพงกว่าเป็นปกติอยู่แล้วเหรอครับ

Comment

การ์ด non-ref ต้องแพงกว่าครับเพราะมันปรับแต่งเพื่อประสิทธภาพมาให้ดีกว่า การ์ด ref ที่อิงต้นฉบับ

Comment

การ์ดreference ก็ตามคำแปลครับอ้างอิง มันเอาแบบแปลนทั้งหมดจากnvidia หรือ amd รวมถึงพัดลม มาผลิตแล้วแปะยี่ห้อตัวเองขาย ก็ไม่ต้องออกแบบอะไรเพิ่มมันต้องถูกกว่าครับ น่าจะเข้าใจมาผิด

Comment

แต่ REF แพงกว่า AMP! edition ที่ผมใช้อยู่นะ 555+ สงสัยมันแค่ไปเอาซิ้ง 970 มาใส่ไม่ต้องออกแบบอะไรมั้งเลยถูก

Comment

คุ้มมาก

Comment

Working...
            X