Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้จอTV มาเป็นจอคอมบ้างครับ ตัวหนังสือชัดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้จอTV มาเป็นจอคอมบ้างครับ ตัวหนังสือชัดไหมครับ

ท่านใดใช้จอTV มาเป็นจอคอมบ้างครับ จอประมาณ 40 นิ้ว

ตัวหนังสือเวลาอ่านเว็บ มันชัดเหมือนจอคอมไหมครับ

ปรับให้ดีๆ ก็ใช้งานได้ชัดเจนเหมือนจอคอมพ์ครับ

แต่ก็ควรใช้งานในระยะของ TV ด้วย

ผมใช้ TV 55" ระยะดู 3 เมตร ใช้แค่จอเดียวเลยครับ

ป.ล. แต่ถ้าต่อใช้อย่างเดียว ไม่ได้ปรับอะไรเลย ภาพจะห่วย สีเพี้ยน ตัวอักษรมัวเป็นวุ้นอ่านยาก

นอกจากปรับในคอมพ์แล้ว ก็ต้องปรับ mode จอที่ TV และปรับความเข้ม ความคมให้พอดีด้วยครับ

Comment

เคยใช้เล่นเกมอ่ะครับ แต่ไม่ไหวใช้แล้วปวดหัว
      ปล.ใช้เล่น FFXIV

Comment

ที่ควรระวังน่าจะเป็นความร้อนจากเครื่องและแสงแบ๊คไลท์ที่จอนั่นแหละ ไอ้เรื่องชัดน่ะ ชัดแน่ แต่ต้องปรับเองนะ เพราะทีวีมันดีฟอลท์มาเพื่อความบันเทิง ไม่ใช่อ่านเวป เตือนว่าถ้าเอาดีฟอลท์มาอ่านเวประวังตาบอดไม่รู้ด้วย

Comment

มีคอมอยู่เครื่องนึง ผมเอาไปต่อ TV เพื่อดูหนังอย่างเดียวเลยครับ

Comment

ลองละครับ ใช้แทนจอคอมได้เลย

Comment

Working...
            X