overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ใครลอง Dead Space แล้วบ้าง?

OverclockZone Member BENZ_EMPEROR's Avatar

Default ใครลอง Dead Space แล้วบ้าง?

ทำไมมันเล่นไป pap เดียวถึงขั้นมึนไปเลย กำลังสยองได้ที ก็เปลี่ยนเป็นจะอ้วกได้ที่ - -

ภาพมันก็ไม่ได้มีอะไร ปรับ ห่วยก็ยังปวดหัว - -

OverclockZone Member

มันออกแล้วหรอครับ หรือว่าเล่นในX360

OverclockZone Member miixer's Avatar

ออกแล้วครับ เห้นขายที่ Zest pantip ตั้งแต่วันเสาร์

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ Dead Space แผ่นแท้มาครับ มีปัญหา

1. ลงเกมแล้ว เวลาเข้าไปเล่นทุกครั้งหน้าจอจะมืด 3-5 วินาที และขึ้น VPU Recover (เป็นทุกครั้ง) ในขณะที่เกมอื่นๆไม่เคย Error ก่อนเข้าเกม แต่หลังจาก Recover ก็เข้าไปเล่นเกมต่อได้

2. เข้าไปเล่น พอบังคับตัวละครได้ มุมมองจะหมุนวนซ้ายไม่หยุด เหมือนกับเราลากเมาส์ไปทางซ้ายค้างไว้ตลอด

ช่วยด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น

ขั้นตอนการลง

1. Install ตามปกติ Connect Internet เพื่อ Activate ด้วย

2. Spec ผมเล่นได้แน่ๆ E8400 3.0 GHz. + HD4850 OC 740/1053 (เสถียร เพราะลองมาแล้วหลายเกม) + Ram 4 GB.

ปล. Uninstall ลงใหม่ 2 รอบก็ไม่หาย Driver ลองทั้ง 8.10 และ 8.11 Beta ก็มีอาการเดียวกัน

http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2660067.html

OverclockZone Member BENZ_EMPEROR's Avatar

อาการจอดับหรือปล่าวเอ๋ยที่มันจะ Recovery จอกลับมาหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ผมเป็นตั้งแต่ใช้ 4850 ยัน 4870 อะ ผมใช้ Vista ลอง Window update ดูครับเป็นน้อยลงเยอะครับ
    แต่อาการ Mouse ค้างนี้ไม่เป็นครับ แต่มันต้อง Active ใน Net ด้วยหรือ? ผมไม่เห็นต้องทำเลยมันบอกให้ Active แต่เข้า Shortcut อีกตัวก็เล่น ได้เลยนะ- -
    Last edited by BENZ_EMPEROR; 20 Oct 2008 at 22:57:14.

OverclockZone Member armaku's Avatar

เอารูปมาลงให้ดูหน่อย เส้~ ขอแหล่มๆ

ทำไม Game Port มา Mouse มันทำให้ปวดหัวทุกทีเลยหว่า- - แต่ก็ต้องทนเพราะนานๆจะมีแนวนี้ให้เล่นซะที^^ รู้สึกมันออกมาน้อยไปหน่อยยังหลอนไม่คอยได้ใจเท่าไรเลยอะเหอๆ

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

Quote Originally Posted by armaku View Post
    เอารูปมาลงให้ดูหน่อย เส้~ ขอแหล่มๆ
    รูปมีนิดเดีียวนะครับ
    http://uppic99.com/index.php?&showli...n=f34347e87ead

Quote Originally Posted by BENZ_EMPEROR View Post
    อาการจอดับหรือปล่าวเอ๋ยที่มันจะ Recovery จอกลับมาหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ผมเป็นตั้งแต่ใช้ 4850 ยัน 4870 อะ ผมใช้ Vista ลอง Window update ดูครับเป็นน้อยลงเยอะครับ
    แต่อาการ Mouse ค้างนี้ไม่เป็นครับ แต่มันต้อง Active ใน Net ด้วยหรือ? ผมไม่เห็นต้องทำเลยมันบอกให้ Active แต่เข้า Shortcut อีกตัวก็เล่น ได้เลยนะ- -
    เหมือนจะไม่ต้อง Activate ผ่านเน็ทจริงๆด้วยครับ แต่ผมก็ต่อเน็ทไว้ เพราะหน้ากล่องบอกไว้ยังงั้น แหะๆ

ถอดจอยออก เล่นได้แล้วครับ
    แต่ VPU Recover ยังเป็นเหมือนเดิม T__T

OverclockZone Member eggies's Avatar

เล่นแล้ว สยองเลยทีเดียว

บังคับยากอ่ะ ใช้JOY XBOX360 ไม่มีปัญหาอะไร
    เหมือนมุมกล้องมันบังคับยาก แค่วิ่งหนีก็เกือบตาย เพราะวิ่งชนนี่โน่น สงสัยไม่ชิน

ใช้ X2 4200+ ram2g + 9800GT ปรับ 1650*1050 high ทุกอย่าง ลื่นดีครับ ไม่กระตุกเลย

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

บังคับยากเหมือน alone in the dark ปะ ถ้าเปนแบบนั้นผมไม่ซื้อหรอก

OverclockZone Member eggies's Avatar

ผมใช้ joy ไม่เก่งเองแหละครับ
    ใช้ mouse + keyboard ง่ายกว่าเยอะ

ส่วนการบังคับ ผมว่ายากนิดนึง ประมาณ COLD FEAR + RE4 แหละครับ

Mouse มันหนึดๆเหอๆ เล่นแล้วมึนนิดๆแต่มันใช้ได้ครับเรืองหลอนคงไม่คอยมีแล้วหุหุ สนอย่างเดียวมันออกมาน้อยไปหน่อยไม่สะใจครับ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ยังไม่ได้ลองเลยงะ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ง่ะ ในบิทยังไม่มาเหรอครับ

Memory addict theix's Avatar

ต้องไปหามาเล่นมั่งซะแล้ว

E8400 E0+8800GT กับ OCZ FlexII 4gb PC9200 จะลื่นไหมน้อ

Quote Originally Posted by theix View Post
    ต้องไปหามาเล่นมั่งซะแล้ว

E8400 E0+8800GT กับ OCZ FlexII 4gb PC9200 จะลื่นไหมน้อ
    น่าจะลื่นนะครับแต่ Mouse มันจะตะหวัดๆ เล่นแล้วจะมึนๆครับ- -

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by BENZ_EMPEROR View Post
    น่าจะลื่นนะครับแต่ Mouse มันจะตะหวัดๆ เล่นแล้วจะมึนๆครับ- -
    ผมทำให้ไม่ตวัดได้แล้วครับ ช่วยได้เยอะเลย แต่อาการยังคงมีนะครับ แต่บางขึ้นเยอะเล่นแล้วสบายมือไม่รำคาญ

1.ให้เอา VSYNC อะไรเนี่ยออกครับ ปรับเป้น OFF (ถ้าเอาอันนี้ออกแล้วจะเร็วขึ้นเยอะ)
    2.ให้ปรับ MOUSE SENSITIVE สูุดๆเลยครับ

ลองดูเวลาเล่นเกมมันจะไม่ทำให้เราปวดหัว (สำหรับผมนะ) คนอื่นไม่ทราบเพราะทีแรกผมก็รำคาญจนไม่อยากเล่นหน่ะครับ

OverclockZone Member sssuow's Avatar

ซื้อมาลองเล่นแล้ว เมาส์ดูหนืดๆ หน่วงๆ ขนาดตรงเมนูหลักเมาส์ยังอืด
    เวลาเล่นหันไปดูเสียงจากด้านหลังทีก็หัวใจจะวาย มันไม่ค่อยทันใจเลย
    แต่โดยรวมแล้วก็สยองดีนะ เหมือน Doom 3 แต่อาวุธเราก็ไม่แรงมากเท่านั้น
    แล้วได้อารมณ์หนัง Event Horizon + Sunshine ก็สยองอวกาศขนาดนั้น
    เซฟเกมได้เป็นจุดๆ ไป ยังกะเกม console ไม่เหมือนเกม pc ทั่วไปที่จะเซฟตอนไหนก็ได้
    กดดันทุกทางเลยทีเดียว ยิ่งมุมมองแบบ Bio 4 มันทำให้เราเห็นอะไรได้
    ชอบครับ แต่จะเล่นได้แป๊บเดียว เพราะหลอนนน (เมื่อคืนลองซะดึกเลย)

ว่าแต่ ทำไมของผมไม่มี subtitle หว่า?

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks