overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member icewater80's Avatar

Default MICROLAB X3 2.1 ดีไหมรบกวนผู้รู้ครับ

MICROLAB X3 2.1 ผมอยากทราบว่า รุ่นนี้ยี่ห้อนี้ดีไหม ไปเปิดดูยูทูป เห็นเขาบอกเอารุ่นนี้ไปโมเสียงเบสเพิ่ม เสียงนี้กระหื่มเลยพุ้งมากส่วนตัวชอบเลยครับ มันโมยังไงครับ
    เครื่องที่่ผมใช้มันออนบอด M/B MSI 970 Gamming หรือควรซ์้อ ซาวการ์ดแยก และลําโพงในรุ่น ริมแดง กับ ริมขาว คืออะไรครับ
    มีที่ไหนขายบ้าง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

จริงๆ x3 มันเด่นเรื่องเบสอยู่แล้วนะคับ แต่ผมว่ามันขาดรายละเอียด

OverclockZone Member chokchai4's Avatar

ลองไปดูที่ร้าน soundcity คลองถม ไปหาดูครับ หาใน FB น่าจะมีนะ เขาขาย ลำโพง Microlab ทุกรุ่น มีธรรมดา และ โม ลองไปฟังเองครับ ของแบบนี้ ผมไท้เกี่ยวอะไรกับร้านนะ เคยไปฟังร้านเขาบ้าง ชอบเบาๆแน่ๆ ไปหาดูครับ หาใน FB น่าจะมีนะ

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

X3 2.1 เด่นเบสตามท่านบนว่าครับ แต่ตัวลำโพงSattด้อย เดิมๆเสียงจะทึบแหลมไม่ดีรายละเอียดไม่ได้ สมัยก่อนร้านที่คลองถมเซ็นเตอร์แถวๆล็อคตรงทางขึ้นห้องน้ำ เอามาโมลำโพงsattแล้วทำเป็นริมแดง ริมเหลืองขาย ทำให้ริมแดงริมเหลืองดังยุคนึงครับ

ริมเทา ริมเหลือง และริมแดง ตะก่อนเดิมๆจะเป็นแต่ริมเทาครับ ส่วนริมแดงริมเหลืองคือร้านโมแล้วขายกัน แต่หลังๆจากโรงงานเห็นมีริมแดงมาแล้ว

ส่วนริมแดงที่ขายในปัจจุบัน ส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ริมแดงแท้แบบสมัยก่อนนะครับ เคยไปฟังตัวโชว์มาเหมือนกัน ...

ถ้าจะโมเอง ลองโมซัฟดูก่อนครับ บุไส้เพิ่มไปหน่อยเบสดีขึ้น ส่วนกลางแหลม ลองหาลำโพงแซท หรือดอกอื่น มาโมใช้แทนของเดิมดูครับ

OverclockZone Member icewater80's Avatar

ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ พรุ่งนี้จะไปจัด x3 ริมเหลือง ที่ Soundcity ครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

สำหรับผมนะ สั้นๆ ห่วยแตก

ลำโพงลูกมีแต่แหลม แถมเป็นแหลมด้วนๆแห้งๆ ไม่มีเสียงกลาง เพราะตู้มันทำแค่ให้ดอกลำโพงวางอยู่ใด้ ไม่มีท่อเบสหรืออะไรเลย

เหตุผลเดียวกับที่ผมขาย T3 ทิ้ง เสียงแหลมดีแล้วไง เสียงกลางไม่มี

ตู้ซับห่วยหนักเข้าไปอีก เทคโนโลยีเดียวกับ saag 10s ด้วยข้อดีด้านการประหยัดต้นทุน ไม่รู้อะไรครืนๆอยู่ข้างใน มีแต่เบสปริมาตร ไร้คุณภาพ

แต่ก็ ... นาๆหูตังเนาะ ผมไม่ชอบ คนอื่นอาจชอบกะด้ะ

OverclockZone Member

ผมซื้อมาจับโม C ควายก่อนเลยครับ

newutd007's Avatar
    chiangmai/thailand

เคยจัดมือ1มาเลยนะ คาดหวังไว้เยอะ เพราะเคยฟังเมื่อหลายปีก่อน ยังพอจำแนวเสียงได้
    เบิร์นไป50ชั่วโมง ขายอีกละ เสียงมันบอกไม่ถูกอะ เบสแบบแปลกๆ แหลมเสียดหูมาก ขนาดจับคู่กับการ์ดเสียงพวกsb0550 /asus stx ก็ยังไม่ช่วยอะไรเลย
    อาจจะคาดหวังกับมันมากไปหน่อย ลำโพงราคา2พันกว่า จะเอาอะไรมากมาย
    แต่ก็นั้นแหละ เสียงดีของแต่ละคนไม่เหมือนกัน(คนที่ซื้อต่อผมไปเค้ายังบอกเสียงโคตรดีเลยพี่ เบสเป็นลูกๆ)

toolpak's Avatar

เน้นคุณภาพเสียงจัดตัว FC70BT เลยครับ

OverclockZone Member WORSTkoon's Avatar
    เตาปูน พระราม7 ดินแดง ฟอจูน รัชดา

ผมได้satt Bose 1ชั้นมา3ลูก กำลังมองหาซัพ บวกamp ของ microlab อยู่อะครับพอมีใครแนะนำซัพดีๆเหมาะกับลำโพงผม ให้ทีนะครับ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks