Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า คอมเครื่องแรกในบ้าน เป็น PC. หรือ NB. เีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า คอมเครื่องแรกในบ้าน เป็น PC. หรือ NB. เีครับ

แบบว่าไม่ได้ตามมานานมาก คอมตั้งโต๊ะที่ใช้ตอนอยุ่บ้านแมาก็ Core2duo 4xxx, notebook ก็ Mac white 2009

ตอนนี้ย้ายมาอยู่อีกหลังครับ ว่าจะซื้อคอมไว้ โหลดหนังนิดหน่อย ลงรูปจากมือถือ เล่นเกมส์(ไม่รุ้ว่าจะมีเวลาไหม) อยากถามว่า อะไรมันถูกกว่ากันครับ เห็นสมัยนี้ NB. ก็ถูกลงมามาก ส่วนราคา PC. ก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ รวมจอแล้วอาจจะแพงกว่าถ้าเลือกจอใหญ่ PSU ดีๆๆ

ว่าแล้วฝากแนะนำทีได้ไหมครับ งบคง20000 +/-

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ไม่ได้เข้ามานานรุ้สึกว่าเดียวนี้คึกคักน้อยกว่าแต่ก่อนมาก

ถ้าไม่เล่นเกมส์แบบจริงๆจังๆ ........... notebookน่าจะดีที่สุด

Comment

ซ่อมบำรุงง่าย ไม่ย้ายที่บ่อย PC ครับ

Comment

PC

Comment

20,000+ ซื้อ Desktop PC เถอะครับน่าจะได้ประมาณ i5-4460 + GTX 960 + SSD เลย
          บวกงบจอไปสัก 3,500.- แรงกว่า Laptop ในราคาเท่ากันเป็นเท่าตัว แถมจอใหญ่กว่าด้วย ^^

Comment

ไม่ย้ายที่บ่อย ก็ PC เถอะครับ ประกอบได้ แต่งได้ แล้วก็ประกันอุปกรณ์แต่ละชิ้นยาวนานกว่า notebook (อันนี้หมายถึง notebook ทั้วไปที่ประกัน 1-2 ปี นะครับ)

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

pc อะ จะได้ฝึกถอดประกอบไปในตัว

Comment

โหลดบิท แนะนำพวก ATOM ประหยัดไฟ เปิดทั้งวันทั้งคืน สบายๆ ดูหนังฟังเพลง ต่อออกจอใหญ่ เล่นเกม ออนไลน์ เหลือๆ

Comment

ถ้าใช้งานแค่ที่ว่ามา ผมเลือก nb นะ

Comment

Working...
                    X