Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ DDR3 กับ M/B DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ DDR3 กับ M/B DDR2

ผมเพิ่งถอยPC desktop spec>>>
    C2Q Q6600
    forsa 9600 GT OC edition DDR3
    M/B Gigabyte GAG31m-S2l DDR2
    PSU 550w
    หลังจากประกอบมีอาการหน้าจอดับไปเฉยๆ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ 8500GT กลับมาปรกติ ลองเปลี่ยนPSUเป็น 650 w แต่ก็ไม่สามารถแก้ปัญหาด้ วอนถามผู้รู้คับว่ามีผลกันหรือเปล่า เรื่องDDR3 ของการ์ดจอ กับDDR2ที่M/B ไม่เข้ากัน ไม่งั้นผมจะได้เปลี่ยนMB ใหม่

psu แท้/เทียมครับ แจ้งด้วย ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับ DDR ในMB นะครับ ไม่แน่ใจครับดันๆ...

Comment

แรมบนการ์ดจอ กับแรมบน MB ไม่มีความเกี่ยวข้องกันเลยครับ ถ้าเป็นอย่างนั้น คนที่เล่นบอร์ด DDR2 แรงๆ เช่น P5Q Dekuxe ก้อไม่มีสิทธิ์เล่นการ์ดจอแรงๆ เลยสิครับ

Comment

ผมเข้าไปที่เว้บ บริษัทก็ยังไม่แน่ใจเรื่องspec ว่ามีตรงไหนไม่เข้ากัน ไม่ทราบว่าจะทำไงดี

Comment

ไม่ เกี่ยวกัน ครับ ระหว่าง Ram ของ VGA กับ main board
          ถ้าเกี่ยว แล้วคอมผมล่ะ
          DDR5 เลย นะ เหอๆ

Comment

คิดว่าspec เท่านี้ควรจะใช้ PSU เท่าไหร่คับ หรือเพิ่ม heat sink เพื่อเรื่องเกี่บวกับการระบายความร้อน จะได้ให้psu จ่ายไฟนิ่งๆ

Comment

Pci-E x16 Support DDR-DDR4 ใส่ได้หมด

บอร์ด แรม DDR2

การ์ดจอ DDR3

คนละเรื่อง ไม่เกี่ยวกัน

PSU ยี่ห้ออะไรครับ ?

ถ้าไม่คล๊อกก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนซิ๊ง

Comment

แจ้งหน่อยสิครับ ใช้อะไรอยู่ psu อะ ไม่งั้นท่านอื่นๆเค้าก็จะตอบท่านไม่สะดวกนะครับ...

Comment

psu wattเีทียมรึเปล่าครับ

Comment

จขกท.ไม่แจ้งซักทีครับ...แห่ เดี๋ยวปั๊ดกัดซะนี่...แห่ๆ^^

Comment

Working...
                    X