Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ Dead Space แผ่นแท้มาครับ มีปัญหา

1. ลงเกมแล้ว เวลาเข้าไปเล่นทุกครั้งหน้าจอจะมืด 3-5 วินาที และขึ้น VPU Recover (เป็นทุกครั้ง) ในขณะที่เกมอื่นๆไม่เคย Error ก่อนเข้าเกม แต่หลังจาก Recover ก็เข้าไปเล่นเกมต่อได้

2. เข้าไปเล่น พอบังคับตัวละครได้ มุมมองจะหมุนวนซ้ายไม่หยุด เหมือนกับเราลากเมาส์ไปทางซ้ายค้างไว้ตลอด

ช่วยด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น

ขั้นตอนการลง

1. Install ตามปกติ Connect Internet เพื่อ Activate ด้วย

2. Spec ผมเล่นได้แน่ๆ E8400 3.0 GHz. + HD4850 OC 740/1053 (เสถียร เพราะลองมาแล้วหลายเกม) + Ram 4 GB.

ปล. Uninstall ลงใหม่ 2 รอบก็ไม่หาย Driver ลองทั้ง 8.10 และ 8.11 Beta ก็มีอาการเดียวกัน

http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2660067.html

ยังหาซื้อไม่ได้เลย.......เหอๆๆๆ..........

Comment

ย้ายค่ายเลยครับ

Comment

ปิด VPU Recover ไปเลยครับ

ต่อจอยค้างไว้รึเปล่าครับ

ปล. ปั่นงานจบแล้ว จะรีบกลับไปเล่นมั่งล่ะ

Comment

น่าจะเป็นปัญหาที่การ์ดจอมากกว่าเกมส์นะ ลองไปห้อง Graphic & VGA ดูครับ ผมเคยอ่านเจอวิธีแก้ปัญหานี้อยู่

Comment

ถอดจอยออก เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ ^^
            ปล. แต่ VPU Recover ยังเป็นอยู่(เพราะไม่ได้ปิด).......ถ้าปิดไปเลย เวลา Error จอมันจะดับไปเลยมั้ยครับ

Comment

ลองลด Core/mem ดูสักหน่อยดูสิครับ เอาเป็น Default เลยก็ได้ ถ้ายังขึ้น VPU recover อยู่อีกค่อยว่ากันใหม่

Comment

ผมยังไม่มีเลย -*-

Comment

พระเจ้า ! แผ่นแท้มีปัญหาแล้วถ้าแผ่นก็อปจะเหลืออะไรมั่งล่ะ-0-*

Comment

ผม 2x 4200+ ram2g + 9800GT 1650*1050 high ไม่มีปัญหา ไม่กระตุกครับ

Comment

ลด core/mem ครับ
                      มันก็ไม่ได้ผ่านซะทุกเกมหรอก ลากการ์ดจอน่ะ

Comment

ผมว่าคอมมันเหนื่อยนะครับ หรือว่ามันไม่อยากคบกับเกมส์เกมนี้ ลองเจรจากับมันดูดีๆครับ เสนอข้อต่อรองอะไรให้ดีน่าจะได้นะ

Comment

Working...
                        X