overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 66

Angry ขายและเตือนภัย Razer Mamba 4G (((มีตำหนิ!! ราคาประชด!!)) รับมาจาก user Takechi_p1 !!

Update ล่าสุด
    ล่าสุดท่าน Takechi_p1 ได้โอนเงินคืนมาให้ผมแล้วจำนวน 2200 บาท วันที่ 21/9/2558 เวลา 1.30 น.
    แมนๆรับผิดชอบมาแล้วผมก็ให้อภัยแบบแมนๆครับ ไม่มีอะไรติดค้างกันอีก หวังว่าท่านคงจะได้รับบทเรียนและนำไปพัฒนามาตรฐานในการขายต่อไป

อัพเดทล่าสุดวันนี้ 21/9/2558 เวลา 16.00 ก็ได้ส่ง EMS สินค้าคืนไปให้ท่านผู้ขายเรียบร้อยแล้ว
    เลขที่ EMS: EN911598292TH

ซื้อขายมานาน ไม่คิดว่าวันนี้จะโดนกับตัวเอง
    Razer mamba 4G รับมาจากกระทู้นี้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%95%E0%B9%86

ตอนรับมาจาก user Takechi_p1 เค้าบอกว่า "ใช้งานเนียนสภาพสวยๆแบตอึตๆ ใช้งานได้ปรกติทุกฟังชั่น10000000%สมูทมากๆ แบตเตอร์รี่ไม่มีเสื่อม ของครบประกันหมดแล้วแต่ใช้งานได้ดีเยี่ยม"
    แต่พอได้รับของมาสภาพอย่างโทรม ไฟไม่ติด ยางหลุด!!! รอยขนแมวเพียบ!!!
    ตอนติดต่อขอซื้อผมขอประกันใจ 7 วันบอกโอเค พอจะติดต่อขอคืน กลับไม่รับคืน!!! อ้างนู่นอ้างนี่ นัดเจอเพื่อคืนสินค้าบอกไม่เจอ ไม่คุย!! บอกให้ส่งของกลับมาเทสก่อนบ้างล่ะ คุยไปคุยมาเปลี่ยนใจจะโอนคืนให้ ผ่านไป 2 วันยังไม่โอนคืนมาให้และกลับมาขอบัตรประชาชน ขอบุ๊คแบงค์ผู้ซื้อ บอกกลัวผมโกง!!! ตอนซื้อผมไว้ใจท่านไม่ขออะไรซักอย่าง ตอนจะคืนเรื่องโคตรเยอะ!!!
    และ user Takechi_p1 ได้ส่งรูปบัตรปชช ของ user อื่นที่กำลังมีปัญหาโกงคนอื่นอยู่ในตอนนี้มาให้ผม แล้วบอกว่าเป็นสากล!! (ไม่ขอเอ่ยถึง user นั้น)
    ล่าสุดเงียบโทรไปหลายสายไม่รับ ไลน์ไม่ตอบ

ผม่ไม่ขอคืนเงินละ แต่จะมาชี้แจงและเตือนภัย!! และขายต่อถูกๆ ราคาประชด บอกรายละเอียดทุกอย่างไม่หมกเม็ด ตามด้านล่างนี้

ตำหนิ:
    1. รอยขนแมวด้านล่างของตัวเม้าส์และที่แท่นวางเม้าส์เยอะมาก!!!
    2. ยาง สภาพเน่าและหลุดออกมาจากตัวเม้าส์ตามรูป ทางผู้ขายบอกว่าให้ใช้กาวติดเอา!!!
    3. เทสกับโปรแกรม Raze synapse 2.0 ไฟไม่ติดทั้งตัวเม้าส์และแท่นวาง ทางผู้ขาย Takechi_p1 บอกว่าเป็นปัญหาที่ Driver ให้ลง driver ตัวเก่า แล้วค่อยลงตัวใหม่ ผมขอ link โหลดแต่ไม่ยอมให้!!! มีวิดิโอตอนเทสให้ดู ถ้าใครอยากดูเดี๋ยวอัพลง Youtube ให้!!

ข้อดี!!!:
    1. อุปกรณ์ครบกล่อง
    2. ตัวเม้าส์ยังเลื่อนได้ปกติ
    3. ด้านบนตัวเม้าส์ยังดีอยู่

มาดูรูปแบบเต็มๆตาของจริงครับ ลองเทียบดูกับรูปแบบเต็มๆตาในกระทู้ท่านผู้ขายว่ามันต่างกันมากแค่ไหน!!!

และจากการที่ผมโดนเลยไปหาดูในพี่กู ก็จะเห็นได้ว่าเคยขายของหมกเม็ดหลายรายการด้วยกัน และมีคนตั้งกระทู้แนวๆนี้หลายคนทั้งเว็บนี้และเว็บอื่น ผมพลาดเองที่ไม่หาข้อมูลก่อน
    ขอเตือนทุกท่านที่กำลังจะซื้อขายกับบุคคลท่านนี้ โปรดระวังเป็นอย่างยิ่ง!!!

ตัวอย่างกระทู้ที่มีปัญหาที่ผมไปเจอมา เพิ่งเกิดเหตุสดๆร้อนๆเมื่อเดือนสิงหาที่ผ่านมานี้
    http://pdamobiz.com/forum/forum_post...ID=868911&PN=8

กระทู้เก่าๆก็มี

ขายต่อถูกๆ Razer Mamba 4G ตัวนี้ เผื่อใครสนใจเอาไปลองลง Driver เก่าดูไฟอาจจะติดขึ้นมาก็ได้!!! ถ้ารับได้กับตำหนิที่ผมกล่าวมา
    ราคามือ1 4500 รับมา 2200 ขายต่อ 890 รวมส่ง EMS ให้ทันทีภายใน 24 ชม!!!

ย้ำ!! ของมีปัญหา ถ้าใครสนใจรับไว้ในราคานี้ ติดต่อมาได้เลยครับ!!

สุดท้านนี้ ขอยืมคำพูดของท่านที่เคยโดนบุรุษท่านนี้โกงเหมือนผม

"ขอให้เจริญๆนะพ่อหนุ่ม"

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านกระทู้ครับ

ผิดพลาด หรือใช้คำไม่เหมาะสมประการใด

ขออภัยด้วยครับ _/\_
    Last edited by huano; 22 Sep 2015 at 00:06:03.

OverclockZone Member FOREVERBIT's Avatar

ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันครับตัวนี้ เห็นคนขายอยู่สระบุรีด้วย เห็นแบบนี้ซื้อของยังมีประกันเหลือดีกว่าต

OverclockZone Member abell1's Avatar
    ไม่ใกล้ ไม่ใกล จากแถวนี้

ของพึ่งซื้อขายกัน มันก็มีประกันใจให้นิครับ อย่างน้อยๆก็7วัน แล้วทำไมท่านไม่ส่งคืนเขาไปละครับ

Quote Originally Posted by abell1 View Post
    ของพึ่งซื้อขายกัน มันก็มีประกันใจให้นิครับ อย่างน้อยๆก็7วัน แล้วทำไมท่านไม่ส่งคืนเขาไปละครับ
    ใช่ครับ ผมรับมาปุ๊บ แกะกล่อง เทสดู มีตำหนิอย่างที่เขียนไว้ ตอนติดต่อซื้อผู้ขายบอกมีประกันใจ 7 วัน แต่พอติดต่อขอคืนกลับไม่รับคืนครับผม ด้วยเหตุผล 108 ประการ ตามด้านบนครับ

OverclockZone Member abell1's Avatar

Quote Originally Posted by huano View Post
    ใช่ครับ ผมรับมาปุ๊บ แกะกล่อง เทสดู มีตำหนิอย่างที่เขียนไว้ ตอนติดต่อซื้อผู้ขายบอกมีประกันใจ 7 วัน แต่พอติดต่อขอคืนกลับไม่รับคืนครับผม ด้วยเหตุผล 108 ประการ ตามด้านบนครับ
    อ่าวทำไมเขาไม่รับคืนละครับ มีบทสนทนามั้ยละครับ กรณีแบบนี้คนขายเขาต้องประกันใจอยู่แล้วละครับ ของมีปัญหา เราคนซื้อส่งของไป เขาเทสว่าเสียยังไงเขาต้องรับปิดชอบครับ

Quote Originally Posted by abell1 View Post
    อ่าวทำไมเขาไม่รับคืนละครับ มีบทสนทนามั้ยละครับ กรณีแบบนี้คนขายเขาต้องประกันใจอยู่แล้วละครับ ของมีปัญหา เราคนซื้อส่งของไป เขาเทสว่าเสียยังไงเขาต้องรับปิดชอบครับ
    บทสนทนามีครบครับ
    ตอนแรกเค้าขอรูปและมีวิดิโอตอนเทสครับ ซึ่งผมก็ส่งให้เคัาดูตามที่ขอ ซึ่งก็เห็นๆอยู่ว่าเสียจริง แต่ก็ยังปฏิเสธการคืนเงิน และจากการที่คุยกับเค้า ผมไม่ไว้ใจถ้าส่งของกลับไปก่อน ก็เลยจะนัดเจอเพื่อเทสและคืนเงิน แต่ก็โดนปฏิเสธ

สาเหตุการขอคืน
    1. ไฟไม่ติด
    2. ยางเน่าและหลุด

ทั้ง 2 อย่างนี้ทางผู้ขายไม่ได้แจ้งไว้ตอนลงขาย ผมเลยต้องการจะขอคืน ได้รับการปฏิเสธมาโดยตลอด แต่จะคืนเงินก็ต่อเมื่อ
    1. ผมส่งของไปให้เค้าก่อน
    2. ผมส่งบัตรประชาชนและบุ๊คแบงค์ไปให้

ซึ่งขอไปเพื่ออะไรครับ? ตอนขายผมไม่ขอคุณซักอย่าง คุยกันโอนเงินง่ายๆ
    สรุปคือผมไม่ขอคืนเงินละ
    ขอขายต่อให้กับคนที่รับได้ตำหนิตามที่แจ้งไว้ 890 รวมส่ง EMS ครับ
    Last edited by huano; 20 Sep 2015 at 16:22:39.

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

เรื่องนี้ง่ายนิดเดียว

1.คุณส่งของกลับไปให้เค้า ถ้ามันเสียจริง เค้าโอนเงินคืน

2.ถ้าคุณกลัวเค้าโกง เค้าคงโกงตั้งแต่แรกแล้วไม่ส่งของให้คุณ

ความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ

Quote Originally Posted by euro View Post
    เรื่องนี้ง่ายนิดเดียว

1.คุณส่งของกลับไปให้เค้า ถ้ามันเสียจริง เค้าโอนเงินคืน

2.ถ้าคุณกลัวเค้าโกง เค้าคงโกงตั้งแต่แรกแล้วไม่ส่งของให้คุณ

ความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ
    1. ผมไม่ไว้ใจในการส่งของครับ เลยนัดเจอ เพราะอยู่ไม่ไกลกันมาก ประมาณ 100 กว่าโล แต่ก็โดนปฏิเสธ
    2. ส่งของมาจริงครับ แต่หมกเม็ด มีตำหนิ

จะว่าไปก็จริงนะ ถ้าเขาจะโกงน่าจะโกงตั้งแต่คุนโอนตังละมั้งครับ โอนปุ๊ปชิ่งหนีเลย บล็อกทุกหาทางไม่ส่งของ ไม่มาคุยกับท่าน อันนี้ ความคิดส่วนตัวนะ

แต่ว่าตราบใดที่เขายังมาคุยกับคุณอยู่ ยังบอกว่ารับปิดชอบอยู่ ถ้าเขาพูดอะนะว่าจะรับปิดชอบ เราก็ต้องส่งของไปให้เขาอะครับเพื่อทำการเช็ค ถ้าเสียเขาต้องโอนเงินคืนให้เราครับ จริงอยู่ครับท่านอาจจะหมดความเชื่อใจไปแล้ว แต่มันก็คือหลักความจริงของการซื้อขายของโลกออนไลน์อยู่แล้วละครับว่าเราต้องส่งให้เขาก่อน หรือ นัดการเจรจาอะไรกันอะครับ หรือถ้าท่านมีหลักฐานการสนทนาอะไรที่มากกว่านี้ท่านก็นำมาใช้เป็นหลักฐานในการโพสเพื่อประจารหรืออะไรก็ตามได้นิครับ

คือผมกลางๆนะ เข้าใจทั้ง2ฝ่าย

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

Quote Originally Posted by huano View Post
    1. ผมไม่ไว้ใจในการส่งของครับ เลยนัดเจอ เพราะอยู่ไม่ไกลกันมาก ประมาณ 100 กว่าโล แต่ก็โดนปฏิเสธ
    2. ส่งของมาจริงครับ แต่หมกเม็ด มีตำหนิ
    1.ผมก็ยัง งง อยู่น่ะ

OverclockZone Member comsine's Avatar

ตามต่อไป

Quote Originally Posted by euro View Post
    ผมก็งงครับ ฮ่าาาา คือข่นส่งไม่ดีหรือยังไงหรือครับ

กลัวส่งของคืนไปแล้ว อ้างว่าเทสได้ปกติ แล้วตีของกลับมาครับ ผมเลยนัดเจอเพื่อที่จะได้เทสกันจะๆตรงนั้นเลย แต่ก็โดนปฏิเสธ
    นั้นคือเรื่องไฟไม่ติด

แต่ประเด็นยางเน่าและหลุดโดยที่ไม่ได้แจ้งไว้ก่อนก็เห็นๆกันอยู่แล้วนิครับ แค่ประเด็นนี้ก็น่าจะรับคืนง่ายๆไม่ใช่เหรอ

จะว่าไปก็จริงนะ ถ้าเขาจะโกงน่าจะโกงตั้งแต่คุนโอนตังละมั้งครับ โอนปุ๊ปชิ่งหนีเลย บล็อกทุกหาทางไม่ส่งของ ไม่มาคุยกับท่าน อันนี้ ความคิดส่วนตัวนะ

แต่ว่าตราบใดที่เขายังมาคุยกับคุณอยู่ ยังบอกว่ารับปิดชอบอยู่ ถ้าเขาพูดอะนะว่าจะรับปิดชอบ เราก็ต้องส่งของไปให้เขาอะครับเพื่อทำการเช็ค ถ้าเสียเขาต้องโอนเงินคืนให้เราครับ จริงอยู่ครับท่านอาจจะหมดความเชื่อใจไปแล้ว แต่มันก็คือหลักความจริงของการซื้อขายของโลกออนไลน์อยู่แล้วละครับว่าเราต้องส่งให้เขาก่อน หรือ นัดการเจรจาอะไรกันอะครับ หรือถ้าท่านมีหลักฐานการสนทนาอะไรที่มากกว่านี้ท่านก็นำมาใช้เป็นหลักฐานในการโพสเพื่อประจารหรืออะไรก็ตามได้นิครับ

คือผมกลางๆนะ เข้าใจทั้ง2ฝ่าย
    ผมนัดเจอเพื่อที่จะได้เทสกันจะๆตรงนั้นเลย แต่ก็โดนปฏิเสธ

ท่านลองคุยกับเค้าว่า ขอคืน หรือยังครับ

ถ้ายังลองคุยดูครรับ

ถ้าคุยแล้ว ท่านส่งของคืนไปแล้วเค้าน่าจะโอนคืนให้ท่าน

ท่านลองคุยกับเค้าว่า ขอคืน หรือยังครับ

ถ้ายังลองคุยดูครรับ

ถ้าคุยแล้ว ท่านส่งของคืนไปแล้วเค้าน่าจะโอนคืนให้ท่าน
    คุยมา 2 วันละครับ วันแรกคิดว่าจะจบแล้วคือตกลงกันว่า เค้าจะโอนเงินคืนมาให้ผม แล้วผมส่งของกลับไป ขอโทษขอโพยกันเรียบร้อย แต่....
    ผ่านมาวันที่ 2 ก็ยังไม่มีการโอนเงินมาคืนตามที่ตกลงกันไว้ แต่กลับเป็นว่ามาขอหลักฐานผมเพิ่มคือ บัตรประชาชนและบุ๊กแบงค์ ผมเลยบอกว่าผมสะดวกแต่ส่งบุ๊คแบงค์ให้ และบัตรประชาชนจะปิดข้อมูลอื่นๆ เหลือแต่ชื่อไว้ ซึ่งเค้าก็โอเค
    แต่... พอจะส่งให้กลับบอกว่าให้ส่งมาเต็มๆ ปิดตัวท้าย 4 ตัว คือผมก็ไม่สะดวกทีจะส่งให้ มันมีข้อมูลสำคัญๆอยู่เยอะ ถ้าไม่ใช่การทำธุรกรรมสำคัญ ผมไม่ส่งให้ใครแน่นอน

สรุปคือตกลงแล้วกลับคำมาหลายรอบมาก ขอหลักฐานเพิ่มเติมนู่นนี่นั่น เห้ย..นี่ผมผู้เสียหายนะ

แบบที่ผมเคยขายน่ะ

ถ้าเสียผมรับประกัน ส่งคืนกลับมา ผมโอนตังค์

แค่นี้ก่อน

มืดๆค่อยมาดู หาตังค์กินข้าวก่อน

แบบที่ผมเคยขายน่ะ

ถ้าเสียผมรับประกัน ส่งคืนกลับมา ผมโอนตังค์

แค่นี้ก่อน

มืดๆค่อยมาดู หาตังค์กินข้าวก่อน
    ถ้าเจอคนเรื่องไม่เยอะแบบท่านก็คงจะดี 555

OverclockZone Member Takechi_p1's Avatar
    สระบุรี/สะพานพุทธ

ข้อมูลเอามาลงไห้ครบๆหน่อยครับผม เช่นตลอตบทสนทนาต่างๆมากมายครับ
    บทสนทนาสุดท้ายล่าสุดก่อน จขกท. ตอนตั้งกระทู้กี่โมง...บอกLINE ไม่ตอบโทรไม่รับ !!!!!
    ผมน่ะรับผิดชอบอยู่แล้วกับเงินที่ท้านจ่ายมา..แบบเต็มจำนวนครับ..ไม่หนีไม่หายไปไหนทั้งสิ้น
    คุณพิมพ์หรือเปล่าครับ!!!!
    และในกระทู้PDA MOBIZ มันจบลงไปแล้วครับ ผมรับผิดชอบ ของทีซื้อขายแลกเปลี่ยนเสมอถ้าหากของนั้นไม่ดีครับ
    ซี้แจงด้วยรูปภาพว่า ผมรับผิดชอบกับน้องเค้าอย่างไร จะทำอะไรหรือพิมพ์อะไ ร เอามาไห้ครบๆนะครับผมๆ เสียหายนะครับท่าน จขกท.
    อย่าฟังความหรือเพียงพิมพ์ไห้สววยหรูและดูดีครับเชื่อผม...ผมไม่มีเจตนาจะขายของเสียหรือไม่ดีไห้ท่าน

OverclockZone Member

ผมเคยโดนครับ
    เคสแบบนี้ ตอนถามบอกของสภาพใหม่ ไม่มีตำหนิ พอส่งมาตำหนิเพียบ พอคืนของก็เรื่องมาก ไปคืนด้วยตัวเองก็ไม่ได้ต้องส่งไปและขอเช็คสภาพของก่อนถึงโอนเงินให้ แต่พอส่งของไปกลับติดต่อไม่ได้อีกเลย สรุปเสียทั้งเงินทั้งของ ..
    เคลที่สองก็มาลักษณะเดียวกัน ของตำหนิเพียบ พอขอคืนก็นักเลงเข้าสิงให้ส่งคืนอย่างเดียว ไม่ฟังอย่างอื่นเลย .. ก็เลยช่างหัวมัน ..

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks