overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40
    OverclockZone Member

Default ขอร้องช่วยอ่านทีนะครับพี่ๆถ้าเห็นชื่อผม

ผมขายของมาหลายชิ้นมากในนี้ ไม่เคยมีปัญหาสักครั้งมีครั้งนี้ครั้งเดียวโดน เละ ส่วนจอ asus ที่ผมขาย 2 ครั้ง ผมมี 2 จอ จิงๆ ถ้าพี่คนที่ซื้อจอผมไป ผมขอร้องรบกวนมายืนยันให้ผมทีนะครับ หรือคนที่ซื้อของกับผมถ้าของเสียหายจิงๆมาด่าผมตรงนี้ได้เลย

จออันแรกผมขายไป 22000 ขายไปจิงๆคนมารับกับมือ

ส่วนจอที่สองผมเอาไปแลกกับจอเบนคิว +เงินให้ผม 8 พัน

ส่วนการ์ดจอที่ผมขาย ผมก้ไม่เคยโกงสักครั้ง ของก้ไม่มีตำหนิหรือเสียหายอะไร

ส่วนที่ผมไปส่งช้าผมยอมรับผิดจิงๆ ผมมีปัญหาหลายอย่างมากๆ แต่บอกคงคิดว่าผมแก้ตัว มันก้ดูเหมือนแก้ตัวจิงๆ ผมยังบอกพี่เค้าเลยวันที่ผมส่งช้าผมพร้อมจะให้เงินค่าเสียเวลาพี่เค้า 300 บาท จะด่าจะว่าไรผมได้คับแต่ผมไม่เคยโกงใครจิงๆ

ผมขอยอมรับผิดจิงๆกับเรื่องนี้

อีกเรื่องการ์ดจอที่ผมขาย ตั้งแต่ 980ti จน 970 ผมมีทุกอันจิงๆ

ผมขอร้องพี่ๆที่เคยซื้อกับผมหรือเคยแลกกับผมมาช่วยยืนยันให้ผมทีครับ ผมขอร้องจิงๆพี่ ผมไม่ได้เอารูปคนอื่นมาขายไม่ได้ไม่มีของแล้วมาตั้งขาย ขอร้องจิงๆใครที่เคยซื้อกับผมตั้ง 980ti ถึง 970 หรือ จอ asus 2 อัน ออกมายืนยันช่วยผมทีเถอะครับ

ปล ผมขอโทดพี่ที่ต้องทำให้รอนานแบบบนี้ ขอโทดจิงๆ ไม่คิดว่าจะโดนเยอะขนาดนี้ ต่อไปชิ้นนี้คงเป็นชิ้นสุดท้าย ในOcz ผมคงขายของต่อไปไม่ได้แล้ว เสียหมดแล้ว ชีวิตแมร่งมันก้มีขึ้นมีลงแบบนี้ ใครจะบ้าเท่าผมซื้อจอมา 27500 ใช้ไม่ถึง 1เดือนขาย 22000 กับ 2หมื่นถ้วน

ผมขอร้องพี่ๆผมขอขายจอเบนคิวชิ้นนี้ออกก่อนนะงับค่อยด่าผม ใครอยากมาล่อกระทืบผมก็ได้เลยครับ มานัดซื้อจอเบนคิวผม แต่ผมมีขายให้จิงๆ ส่วนคนที่คิดว่าผมจะโกงเห็นว่า เดือดร้อนเงิน ผมเดือดร้อนจิงๆ บ้านผมจะถูกยึดจิงๆ ไม่งั้นผมไม่มาขายแบบนี้ ผมโดนหลอกมาไม่รู้กี่ครั้งแล้วครับ ว่า ของชิ้นนี้ราคาเท่านี้ ขายได้เท่านี้น้องโพสแปปเด่วออกเลย ผมซื้อหรือแลกมา ขาดทุนทุกครั้งที่ขาย แต่ผมก็ต้องยอมขายเพราะเดือดร้อนจิงๆชิ้นนี้ชิ้นสุดท้ายละพี่ขอเถอะนะพี่ๆ

ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าที่มาซื้อขายเอากำไรครับ ผมขายของทุกชิ้นเพราะผมเดือดร้อนจิงๆ ของทุกชิ้นผมซื้อมือ 1 มา เศษฐกิจแบบนี้บ้านใครไม่ทำธุระกิจส่วนตัวจะไม่มีวันรู้ว่ามันเป็นยังไง
    Last edited by wanchai015; 21 Sep 2015 at 09:46:09.

OverclockZone Member vielside's Avatar

ของทุกชิ้นผมขายผมขาดทุนทุกชิ้น จอ ซื้อมา 27500 ผมขาย 22000 กับ กับอีกจอ ผม แลกจอเบนคิว+เงิน 8 พันตีว่า 2 หมื่น ขาดทุนยับ อายุใช้งาน ไม่ถึง 2 เดือน ชี่วิตแมร่งก็งี้แหละมีขึ้นมีลง ใครมันจะอยากไปขายวะ

OverclockZone Member halembale's Avatar

มันไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ โอนไปเกือบ 2 อาทิตย์ แต่ไม่ส่งของให้เค้า อ้างว่าฝนตก บ้านผมก็ตกแต่ผมยังออกไปทำงาน ทำมาหากินได้เลย คุณบอกให้เห็นใจคุณ คุณเคยให้ใจคนโอนให้ไหมล่ะ

ถึงจะมีหลักฐานการซื้อขายมามาก มันใช่ว่าจะเห็นใจให้อ้างไม่ส่งของนิครับ

OverclockZone Member halembale's Avatar

เงินแค่ 300 มันซื้อความมั่นใจไว้ใจไม่ได้หรอกครับ ผมว่าคุณเก็บเงิน 300 ไว้ใช้หนี้ที่คุณกล่าวถึงเถอะ
    Last edited by halembale; 21 Sep 2015 at 03:05:01.

Quote Originally Posted by halembale View Post
    มันไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ โอนไปเกือบ 2 อาทิตย์ แต่ไม่ส่งของให้เค้า อ้างว่าฝนตก บ้านผมก็ตกแต่ผมยังออกไปทำงาน ทำมาหากินได้เลย คุณบอกให้เห็นใจคุณ คุณเคยให้ใจคนโอนให้ไหมล่ะ

ถึงจะมีหลักฐานการซื้อขายมามาก มันใช่ว่าจะเห็นใจให้อ้างไม่ส่งของนิครับ
    มันโยงมาเกี่ยวข้องด้วยพี่ มีคนตามว่าผมทุกกระทู้ ว่าผมเอารูปของคนอื่นมาขาย ไม่มีของมาขายมั่ง ไหนบอกว่าขายไปแล้ว ทำไมมาโพสอีก

เรื่องโอนออันนี้ผมขอโทดจิงๆ ผมยอมรับผิด แต่ผมก็คุยกับเค้าแล้ว ผมพร้อมให้ค่าเสียหาย ค่าเสียเวลา ผมมีปัญหาจิงๆกับเรื่อง บอกไปก็เหมือนแก้ตัว

Quote Originally Posted by halembale View Post
    เงินแค่ 300 มันซื้อความมั่นใจไว้ใจไม่ได้หรอกครับ ผมว่าคุณเก็บเงิน 300 ไว้ใช้หนี้ที่คุณกล่าวถึงเถอะ
    แล้วผมโกงรึยังครับ ทำไมต้องพูดกันขนาดนี้ด้วย

ผมเข้าใจคนโอนครับผมก้รู้สึกผิดมากๆ

OverclockZone Member artziw's Avatar

พรุ่งนี้ก้อส่งของให้เค้าครับ ส่วนเรื่องเสียเครดิต มันเสียอยุ่ล่ะละครับ แต่คุนยังดีประวัติการขายมีเยอะอยุ่พอสมควร ก้อค่อยๆสร้างกันใหม่ ถ้าขายของอีกถ้าลูกค้าไม่มั่นใจก้อให้เค้ารับกับมือได้ สร้างเครดิตขึ้นมาใหม่ ผมเอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายนะครับ
    ปล.ส่วนเรื่องที่เครดิตเสียในมุมมองผมน่าจะเป็นเรื่องที่เค้าบอกว่าคุณไม่รับสายมากกว่านะ ถ้าเป็นผมโทรไปแต่ไม่ยอมรับสายเจอแบบนี้ผมก้อต้องคิดว่างานเข้าล่ะ แต่ยังไงก้อสู้ๆครับ ทั้งคนซื้อคนขาย

OverclockZone Member jack5's Avatar

คนเราไม่เคยมีใครไม่เคยทำผิด
    ผิดเเล้วยอมรับผิดถือว่าเป็นลูกผู้ชาย ก็น่าให้อภัยกันนะครับ

OverclockZone Member Marvelius's Avatar

รีบเคลียร์ปัญหา ละกันครับ เอาใจช่วย ถ้าคุณมีปัญหาหนัก ในชีวิตจริงๆตามที่เล่า ระหว่างนี้ เจรจา ประนอมหนี้ กับเจ้าหนี้ก่อนละกันครับ ว่าจะชำระคืนให้เขายังไงบ้าง

OverclockZone Member interior's Avatar
    ซ.พระยาสุเรนทร์19

ดีครับที่ยังคิดกลับตัว

คือมันผิดตรงที่ส่งช้าแล้วยังไม่ค่อยจะรับสายลูกค้า+ติดต่อยากนี่ล่ะครับ ไม่เกี่ยวกับประเด็นอื่นเลย

ถ้าเป็นผมคงแจ้งความไปตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้วครับ เงินเป็นหมื่น หายไปเป็นอาทิตย์ ติดต่อก็ไม่ได้

เครดิตเสียก็สร้างใหม่ได้แต่ต้องใช้เวลาหน่อยครับ จะมาตัดพ้อไม่ขายของในนี้แล้ว มันก็ไม่ใช่เรื่อง

ถ้าอยากให้คนอื่นเชื่อว่ามีของจริง ก็หัดเขียนชื่อยูสเซอร์ด้วยลายมือ ถ่ายคู่กับสินค้าแบบชาวบ้านเค้าทำกันมันก็จบละครับ

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

กลับมาส่งของให้เค้าก็ดีแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ทั้้งคู่ครับ

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 091-4757586

Quote Originally Posted by wanchai015 View Post
    แล้วผมโกงรึยังครับ ทำไมต้องพูดกันขนาดนี้ด้วย

ผมเข้าใจคนโอนครับผมก้รู้สึกผิดมากๆ
    ประโยคสุด classic มาแล้ว
    ทำผิดไปแล้วโดนดิสเครดิสมันก็เรื่องปกติ มาโอดครวนเพื่อ?? จะรอให้ใครมาช่วย?? นี่คือชีวิตจริงครับ ไม่ใช่โลกในความฝันของเด็กๆ

OverclockZone Member DUN's Avatar

เอาเงินไปหมุน ไม่ต้องเสียดอกซะด้วย

OverclockZone Member cgaec's Avatar
    รามอินทรา กม8 แฟชั่นไอส์แลนด์

ขายของให้เขาไปแล้วรับตังค์มาแล้ว ก็รีบส่งให้เขาไปชิ จะมาอ้างอะไรอีกหละ ฝนตก รถติด ติดงาน แต่ก็ไม่น่าจะถึง 10 กว่าวันนะ นานกว่านั้นมันเข้าข่ายโกงแล้ว รับเงินมาก็ไปส่งให้เขาเสีย ตั้งกระทู้มาเพื่ออะไร!!!!!!!!!!!!!!!!!! เพื่อประจานตัวเองงั้นหรือ

ถ้าให้เดาคงเก็บไว้ใช้เองก่อนยังไม่อยากส่ง ตังก็ใช้ไปหมดแล้ว

ขออภัยผมพูดตรงไปหน่อยพูดไปตามความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ

OverclockZone Member pokemonad's Avatar

จออะไร ครับ 2 หมื่นเลย หรอ

neos1008's Avatar
    ณ.บางใหญ่ กลับมาสู้กันต่อ

ตอนนี้มีของไหม...มีก็รีบส่งให้เขา ไม่มีของ...ก็โอนเงินคืนเขาไป จบแล้วครับ ที่คนซื้อกลัวก็คือ ไม่มีทั้งของ ไม่มีทั้งเงิน เงียบอย่างเดียว... ถ้าตรงไปตรงมาเรื่องไม่เกิดหรอก คุณเดือดร้อนไม่ใช่เรื่องของคนซื้อครับ ไม่คิดว่าเขาจะเดือดร้อนบ้างหรือ เอาเงินมาจมไว้นี่ แล้วหายไปเลย คุณล้มไม่มีใครอยากข้ามหรือเหยียบซ้ำ แต่คุณทำกับเขาแบบนี้มันสมควรหรือเปล่า

OverclockZone Member pokemonad's Avatar

คนขายก็อยากได้เงิน คนชื้อ ก็อยากได้ของ ครับ คนชื้อไว้ใจโอนเงินให้แแล้ว คนชื้อเค้าก็อยากได้ของที่เค้าชื้อ ไวๆ ไม่ควรเก็บของที่ตัวเองขาย แล้วดองไว้กับมือครับ

ผมส่งให้แล้วนะครับ

ขอโทดนะครับที่ส่งช้า พอละนะครับผมนอนไม่หลับทั้งคืนเลย แค่นี้ก้มีเรื่องเครียดอยู่แล้วงับ
    ผมขอโทดอีกครั้งงับ ยอมรับผิดจิงๆ ที่ผมส่งช้า มันมีปัญหาหลายอย่างจิงๆ พูดไปก็ต้องว่าอ้างอยู่แล้ว

ผมเข้าใจดีครับคนซื้อก็อยากรีบได้ของ

รูป รูป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks