overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    OverclockZone Member yut261's Avatar

Default ความรู้สึกครั้งแรกของแต่ละท่าน(ที่นั่งผ่ากระดอง)เป็นไงบ้าง...

วันสองวันมานี้รู้สึกว่าอากาศร้อนมากๆ คอมก็เปิดทั้งวัน คนยังทนไม่อยากจะได้ จึงเป็นฤกษ์งามยามดี ของก็มีครบแล้วจัดคืนนี้เลย ผมนี้มือสั่น ใจเต้นแรงมากๆ เสียวสุดๆ cpuสำรองก็มีแต G530 แต่ผลที่ได้คุ้มมากๆครับอุณหภูมิfull loadหายไป20องศาเลย
    v6gt liquid ultra ทั้งนอกและใน

OverclockZone Member yut261's Avatar

chivas01's Avatar
    สมุทรปราการ บางโฉลง ม.หัวเฉียว

idle ลดลงด้วยไหมท่าน

OverclockZone Member gotmother's Avatar

ถามหน่อยถ้างานประกอบกลับเนียนนี้เคลมประกันได้ไหมอ่ะ

chivas01's Avatar
    สมุทรปราการ บางโฉลง ม.หัวเฉียว

*-* ถ้าเนียนผมว่าน่าจะเคลมได้นะแบบดูไม่แตกต่างจากของที่ยังไม่ผ่า เพราะเคลมไปเขาคงไม่เอาไปผ่ากระดองซ่อมเอาหรอกมั้งครับท่าน

OverclockZone Member Noo_mike's Avatar

ผมอยากทำนะ แต่ใจไม่ถึง 5555

Quote Originally Posted by chivas01 View Post
    idle ลดลงด้วยไหมท่าน
    ขึ้นอยู่กับอุณหภูมิห้องครับ ห้อง30 idle33-37 ปกติ40ขึ้น ห้องยิ่งเย็นidleยิ่งลด
    Last edited by yut261; 24 Sep 2015 at 22:19:47.

Quote Originally Posted by Noo_mike View Post
    ผมอยากทำนะ แต่ใจไม่ถึง 5555
    ทีแรกผมก็กลัวครับ ซื้อliquid ultra มาเก็บไว้เป็นเดือน ผมเลยวัดดวงดู พังก็ขายบอร์ด

ซ้ำ
    Last edited by yut261; 24 Sep 2015 at 22:18:27.

OverclockZone Member alans39's Avatar

ผมก็อยากลอง 4790 K มั่ง มีใครใจดีให้ยอม ลิควิดโปร+ปากกา+4790 k มั่งคับ เผื่อผ่าแล้วป๋มทำพลาด ก็ขอยืมยาวๆ สักปี
    พวกท่านอย่าเพิ่งด่าป๋มนะคับ เพราะจะเป็นวิทยาทานให้คนอื่นๆด้วย ว่าพลาดยังไง อะไร แบบใหน อิอิ ใครพร้อมให้ยืมจัดมาเลยคับ เด๋วป๋มถ่ายวิดีโอให้ดูสดๆ เลย อิอิ

OverclockZone Member animeangel's Avatar
    Phutthabucha 38 , Bangkok

ใช้รุ่นเดียวกันเลยแฮะ

ตัวแรกที่ผ่าคือ 3570k ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรเลย นึกครึ้มเฉยๆ ประมาณว่าอ่านใน OCZ นี่แหละ มีคริปให้ดูเป็นตัวอย่างด้วย ก็ถอดมาแล้วจัดเลย ตื่นเต้นนิดหน่อย แต่เห็นเขาทำแล้วก็ง่ายๆ คิดว่าไม่น่าเกินความสามารถเรา พอผ่าเสร็จก็จะรู้ครับ ว่าง่ายกว่าที่คิด

แนะนำว่า คนที่คิดจะผ่ารุ่นไหนๆก็แล้วแต่ หาคริป หรือหารูปที่มีคนผ่าโชว์ให้ดูก่อน เราจะได้รู้ว่าภายในมันเป็นยังไง ควรระวังตรงไหน ลดความเสี่ยงลงได้เยอะ รุ่น 3xxx - 4xxx ผ่าง่ายครับ เพราะข้างในมันไม่มีอะไรเลย แต่เห็นว่ารุ่น 6xxx มันมีชิปเล็กๆ แหลมออกมานิดหน่อย
    Last edited by animeangel; 25 Sep 2015 at 09:42:09.

Quote Originally Posted by animeangel View Post
    ใช้รุ่นเดียวกันเลยแฮะ

ตัวแรกที่ผ่าคือ 3570k ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรเลย นึกครึ้มเฉยๆ ประมาณว่าอ่านใน OCZ นี่แหละ มีคริปให้ดูเป็นตัวอย่างด้วย ก็ถอดมาแล้วจัดเลย ตื่นเต้นนิดหน่อย แต่เห็นเขาทำแล้วก็ง่ายๆ คิดว่าไม่น่าเกินความสามารถเรา พอผ่าเสร็จก็จะรู้ครับ ว่าง่ายกว่าที่คิด

แนะนำว่า คนที่คิดจะผ่ารุ่นไหนๆก็แล้วแต่ หาคริป หรือหารูปที่มีคนผ่าโชว์ให้ดูก่อน เราจะได้รู้ว่าภายในมันเป็นยังไง ควรระวังตรงไหน ลดความเสี่ยงลงได้เยอะ รุ่น 3xxx - 4xxx ผ่าง่ายครับ เพราะข้างในมันไม่มีอะไรเลย แต่เห็นว่ารุ่น 6xxx มันมีชิปเล็กๆ แหลมออกมานิดหน่อย
    ผมนี่ใจเต้นจนมือสั่นเลยครับ กลัวพลาดเสียดายของ(ตังค์ไม่ใช่ปัยหา555 เหรอ)

OverclockZone Member

เมื่อ 2 ปีก่อนแกะ 3570k ตื่นเต้นมากๆ ไม่เคยทำอะไรสุ่มเสี่ยงกะคอมขนาดนี้เลย กลัว 6000 จะบินออกกระเป๋าแบบไม่ได้อะไรเลย
    พอแกะสำเร็จแล้วเหมือนยกหินออกจากอก -*-

โถ่.. อินเทลนะอินเทล ทำไมมักง่ายขนาดนี้นะแก

Quote Originally Posted by jojologin View Post
    เมื่อ 2 ปีก่อนแกะ 3570k ตื่นเต้นมากๆ ไม่เคยทำอะไรสุ่มเสี่ยงกะคอมขนาดนี้เลย กลัว 6000 จะบินออกกระเป๋าแบบไม่ได้อะไรเลย
    พอแกะสำเร็จแล้วเหมือนยกหินออกจากอก -*-

โถ่.. อินเทลนะอินเทล ทำไมมักง่ายขนาดนี้นะแก
    อยากจะตบกะบาลคนอนุมัติให้ใช้ซิลิโคน สงสัยหมดงบไปกับR&D เลยมาลดต้นทุนจุดนี้555

อันนี้ห้อง 27องศา มีต่ำกว่า30ด้วย

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

ยัดปรอท มา 2 ปีแล้ว ควรจะเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ

OverclockZone Member

ไม่กล้าทำ กลัวเจ๊งครับ
    >.<

Quote Originally Posted by m10621 View Post
    ยัดปรอท มา 2 ปีแล้ว ควรจะเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ
    ถ้าอุณหภูมิยังเย็นเหมือนเดิมหรือต่างกันไม่มากก็ไม่ต้องครับ ลองเทสฟลูโหลดดูว่าสูงสุดเท่าไร ผมใช้วิธีนี้ครับ จดอุณหภูมิห้องตอนที่เทสครั้งแรกไว้ แล้วนานๆครั้งก็ลองเทสดู ที่อุณหภูมิเดียวกันถ้าค่ายังใกล้เคียงกับที่เทสตอนแรกก็จะไม่เปลี่ยนครับ แต่นี้ตั้ง2ปี เพื่อความสบายใจ ก็เปลี่ยนดีกว่าครับ ไม่เสียหาย
    Last edited by yut261; 9 Oct 2015 at 00:42:20.

Quote Originally Posted by alans39 View Post
    ผมก็อยากลอง 4790 K มั่ง มีใครใจดีให้ยอม ลิควิดโปร+ปากกา+4790 k มั่งคับ เผื่อผ่าแล้วป๋มทำพลาด ก็ขอยืมยาวๆ สักปี
    พวกท่านอย่าเพิ่งด่าป๋มนะคับ เพราะจะเป็นวิทยาทานให้คนอื่นๆด้วย ว่าพลาดยังไง อะไร แบบใหน อิอิ ใครพร้อมให้ยืมจัดมาเลยคับ เด๋วป๋มถ่ายวิดีโอให้ดูสดๆ เลย อิอิ
    ก็เพราะผมดูวีดีโอและหาข้อมูลจากท่านอื่นมาครับเลยกล้าทำ จัดเลยครับ การเรียนรู้คือการลงทุน555

Quote Originally Posted by takumi620 View Post
    ไม่กล้าทำ กลัวเจ๊งครับ
    >.<
    ผมก็กลัวครับ กลัวมากด้วย แต่กลัวเสียของนะครับ

OverclockZone Member kenobe's Avatar

ทำไม intel มันไม่ทำระบายความร้อนดีๆหน่อย -*-

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks